คาร์บูของฉัน.....มัน.....ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย mikuni, 15 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mikuni

mikuni Guest

0
    0
    0
    รถผมใช้เครื่อง5kครับ โดยเจ้าของเก่า ดันใช้คาร์บู3k (อืดเหมือนเต่าอย่างมาก)
    พอดีมีรุ่นพี่ขายคาร์บู5kให้ก็เลยซื้อมา ใส่ลงไป.....
    วิ่งดีนะครับในรอบที่สูงจีดใช้ได้ ดีกว่าเก่าเยอะ แต่เวลารอบเดินเบา รอบมันจะกระพือ ขึ้นๆๆลงๆๆกระตุกๆๆเหมือนจะดับ คล้ายๆๆคาร์บูคู่เลยอิอิ
    แต่ไม่ชอบอ่ะเพราะว่าตอนวิ่งรอบต่ำก็กระตุกเหมือนกัน
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ใครทราบมั่งครับหรือร้านทำคาร์บูเจ๋งๆๆครับ ช่วยด้วยครับ
    อยากขับจนทนไม่ไหวแล้ว 0839081140 พลครับ

2. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    ปั้ม shell หน้าปากซอย นวมินทร์ ช่างเค้าเทพดีน่ะคับ ตั้งไฟ จูนบิว ตั้งวาล์ว จูนเครื่องใช้ได้เลยคับ เปนอู่ประจำผมเลยล่ะ เค้าเทพจิง จากไล่ mira ไม่ทัน ก็ไล่ honda accord ได้ 555 มันดีขึ้นมากมาย เข้าที่มาก รอบเบาก็นิ่งรอบ สูงจัดก็ดี ถ้ามาก็โทรเรียกผมแล้วกันน่ะคับ จะได้เรียกช่างคนนั้นมาให้ๆ เพราะมันเก่งตัวเดียวในอู่

3. mikuni

0
    0
    0
    ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

4. wasinarm

325
    0
    16
    เบอร์ผมหรือปั้มอ่า ผม ก็ 0817011096

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    นมหนูอากาศน่าจะไม่ได้เบอร์
    ลองไล่ดูครับ

6. wasinarm

325
    0
    16
  7. mikuni

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ลองใส่ สี่ลิ้น ดูสิคับ จะเป็นยี้ห้อ webber หรือ solix ก็ได้รับลองแรงสุดติ่ง เมื่อสมัยผมเด็กๆเคยใช้รถ DUSSUN SUNNY CITY BOY ตอน MOD เครื่องเดิมมันผมก็ใส่ซัดจนก้านสูบขาดเลยพังทั้งตัว(เคยทำความเร็วปลายได้ 180 km/h จากเครื่องแค่ 1200 cc) แล้วก็เปลี่ยนมาว่าง SR20DET

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    จูนมหนูธรรมดายังจูนกันอ๊วกแตกอ๊วกแตน หาช่างจูนไม่ได้
    ขืนไปใส่พวก Webber หรือ Solex ก็ตายพอดีครับ
    ช่างที่จูนคาร์บูพวกนี้เป็นส่วนมากไม่ยอมลงมือจูนเองแล้วครับ
    เพราะมันเสียเวลามาก

10. 2T engins

2T engins New Member Member

77
    0
    0
    หึ หึ อยากจูน webber เป็นอะ :)

11. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    อาการรอบสูงดี รอบต่ำจะดับท่าเดียวนี้ ผมกำลังเป็นเลยครับ
    ตอนนี้หลังจาก search อาการนี้ไปทั่วโลก(เอ้า ก็จริงอ่ะ)
    คาดว่าจะเกิดจาก vacuum leak หรือไอดีรั่วครับ มักเป็นที่คอ หรือปะเก็นระหว่างเครื่องกับคอ ไม่ก็คอกับคาร์บู
    ซึ่งจะทดสอบได้ง่ายๆ โดยการเดินเบาไว้ และลองฉีด sonax ลงไปที่รอยต่อที่ว่าทีละจุดที่ต้องสงสัย ไล่ไป ถ้ามีจุดใดฉีดลงปุ๊บ รอบสวิงขึ้นปั๊บ.... ก็น่านเลยครับ เจอแล้ว(บางคนให้ใช้เบนซินฉีด แต่ผมกลัว หุหุ)
    ตอนนี้นังแดงผมผ่านการทดสอบ(ว่ารั่ว)แล้วครับ กำลังจะลองสูตรซ่อมเองด้วยสบู่เสาร์อาทิตย์นี้
    สูตรนี้ของ อ.พัฒนเดชนะครับ ผมแอบไปถามมาเอง อิอิอิ ดูตามนี้ครับ
    http://www.asasappakij.com/index.ph...&Category=asasappakijcom&thispage=2&No=317883
    ....เสาร์นี้ว่าจะลงมือครับ ได้ผลยังไงจะมาเหล้า เอ๊ย เล่าให้ฟังอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้