d15b

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย thong30, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thong30

thong30 New Member Member

8
    0
    0
    ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคือว่าลูกสูบลูกที่2มันไม่จุดระเบิดครับเวลาตอน
    สตาร์ทและเดินเบาไม่ค่อยเป็นแต่พอวิ่งไปสักพักก็เริ่มเป็นหล่ะควันออกท่อ
    เต็มเลยเหม็นด้วยแก้ไขไปบ้างแล้วเช่นเปลี่ยนหัวเทียนแล้วเช็คสายแล้วและอีก
    หลายอย่างเว้นอย่างเดียวคือหัวฉีดเป็นไปได้ใหมว่าหัวฉีดมันเสียและถ้ามันเสีย
    จะแก้ไขอย่างไรดีขอคำปรึกษาจากผู้รู้ครับขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าหัวฉีดเสียมันก็น่าจะเป็นตลอดนะครับ

3. thong30

8
    0
    0
    ขอบคุณ moo-vtec คุณพอจะทราบหรือเปล่าครับอยากได้ข้อมูล

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลองสลับหัวฉีดดูเลยครับ ดูปลั๊กหัวฉีดด้วย
    ค่อย ๆ ไล่ดูทีละจุด

5. thong30

8
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมพบสาเหตุแล้วครับคือว่าสายไฟหัวฉีดมันขาดในครับไม่รู้ว่าอะไรมันกัดจนถลอกแล้วไฟก็กระโดดไปลงกราวล์
    บริเวณออกจากกล่องนิดหนึ่ง ทำให้อาการเป็นเหมือนข้างต้นที่กล่าวมาช่างหาสาเหตุ2วัน ผมนำข้อมูลมาบอกไว้เพื่อใครเจออาการแบบนี้ครับจะได้ไม่ต้องหากันนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ งานนี้คุณ เบิร์ด V-PRO เขาจัดให้ ขอบคูณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้