สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bumpboyslim, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bumpboyslim

bumpboyslim New Member Member

5
    0
    0
    มือใหม่ครับขอคำแนะนำ
    พอดีใช้ navara ตัว 144 อยู่ครับ
    ถ้าอยากเปลี่ยนโบนี่
    1.โบผันแปรมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
    2.holset HX35 กับ 40 ต่างกันยังไง 35 บูสท์น่าจะมาไวกว่าแต่บูสท์ได้น้อยกว่ารึป่าว
    ขอคำแนะนำด้วยค้าบ :D

2. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    แนะนำ Greedy TD06-SH25G หน้า performanโข่งหลังซักเบอร์ 12 พอ ดีกว่าครับ บูสมาไวแถมทน+สวยด้วย ราคาก็ราวๆ3หมื่นครับ
    ส่วน 35 กับ 40 ต่างกันที่หน้าตาและ ใบหน้าและหลังไม่เท่ากันครับ บุสจะมาไวหรือช้า อยุ่ที่เราเลือกโข่งหลังด้วยนะครับ

3. bumpboyslim

5
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    ท่านอื่นมีเสนอเพิ่มมั้ยคับ :cool:

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    holset HX35 นี่ ไม่ธรรมดานะครับ
    ถ้าคิดจะทำ ผมว่าคงไม่จบแค่โบอย่างเดียว

คอมมอนเรล ต้องมีกล่องอีกครับ+หัวฉีดที่แน่นอนหล่ะ
    ส่วนโบ ก็แล้วแต่คนชอบครับว่าชอบแบบไหนวิ่งแบบไหน แล้วใช้งานแบบไหน แล้วงบมีเท่าไหร่
    ถ้าแบบว่าวิ่งพอซิ่งๆได้ ก็เล็กลงมาหน่อย โบTH05เลยครับ จิ๋วแต่แจ๋ว ใหญ่มาหน่อย TF06 หรือ TE06-24V

5. bumpboyslim

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    สอบถามเพิ่ม แล้ว IHI RHF5 VJ35 นี่ออกแนวไหนครับ
    ซื้อราคา 13,000 ถือว่าโอเคไม๊ครับ :cool:

6. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    โฮลเสทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้