ตำรวจไทย เมื่อคืนนี้ตอนประมาณ ตี1 ที่ปั้มปตท. เรียบด่วน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tOon`, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเหตุการณ์นี้ แต่เห็นความชั่วของตำรวจไทย

เมื่อคืน หลายๆคนกำลังสนุกสนาน กำลังยืนริมถนนกันมากมาย และบนถนนก็สนุกสนานเฮฮา แฟ๊ต ปัง กันสนุกสนาน

และแล้วก็มีตัวเฮ่ มา คือถ้าตำรวจดีๆก็ว่าไปนี้เหี้ยมาก

ผมเห็นตั่งแต่ต้นจนจบ

เรื่องมีอยู่ว่า รถสายตรวจผู้ทรงอิธิพลได้ขับเข้ามาในปั้มโดนเข้าด้านทางออกเสียด้วย แค่นี้ก็เหี้ยแล้วนะครับ และก็เริ่มทำการตรวจและครับ คันแรกที่โดนคือ Yaris สีฟ้าล้อขาว ไม่รู้เขาอ่านในบอร์ดนี้หรือเปล่านะครับแต่คนนี้ดียังรอดตัว :rolleyes:
    แต่ไอ้ที่แย่และเหี้ยมากๆคือ มีรถฮอนด้าซิตตี้ สีทอง คันนึง โดยมีวัยรุ่นอายุประมาณ ไม่น่าจะเกิน 20 มีกัน 2 คนเป็นเพื่อนกัน คือเขาคงโชคไม่ดีอะครับ จังหวะนั้นเขาเดินหลบจากรถมาแล้วมานั่งใกล้ๆ ผม และแล้ว ไอ้ตัวเฮ่ แม่งก็ไปจอดดักท้ายรถซิตตี้คันนั้น และก็ทำการ เรียก วัยรุ่นคนนึงมา และทำการตรวจค้น ในระหว่างตรวจค้นนะครับ ผมก็เริ่มเห็นสีหน้าตำรวจแบบ เอาเป็นว่าหน้าตาแม่งไม่น่าแบบนับถือมากอะ ทำตัวแบบประมาณว่ากรูเจ๋งสุดในประเทศแล้ว ระหว่างสอบสวน สิ่งที่ผมคิดว่าคนทำรถทุกคนคงไม่ปลื้มแน่ถ้าโดนแบบน้องคนนี้

- มันเปิดประตูและเอาเท้าเหยียบคันเร่งแบบจมเลยครับเหยียบมิดรอบตัดแล้วตัดอีกหลายรอบมากๆ ใครที่อยู่ปั้มปตท. เมื่อคืนเห็นคงจะเคืองๆกันน่าดูหรือคงไม่พอใจแน่ถ้ามีคนทำแบบนี้กับรถของเรา คือแบบลองคิดนะครับ ถ้ารถน้องคนนั้น เครื่องเกิดพังขึ้นมาใครรับผิดชอบ ?

-ทีนี้เริ่มสร้างผลงานครับสร้างภาพ ทำการควักกล้องขึ้นมาถ่ายรูป แถมที่แย่คือ ความซวยคือ แม่งถ่ายทั้งปั้มครับ :mad: โดนครับโดนงานนี้

- สุดท้ายความน่าสงสารสุดคือ น้องเขาไม่ได้ทำห่าไรเลย แม่งเรียกน้อง 2 คน โดยคนนึงขึ้นรถตำรวจ และอีกคนขับรถตามไป โดยในการคาดการณ์คือ พาไปสน. ชัวร์ครับ

เหตุการณ์นี้ ผมไม่ปลื้มกับการเปิดประตูรถแล้วเอาเท้าเหยียบคันเร่งแบบไม่สงสารรถของคนอื่นเลย ทั้งๆที่เจ้าของยืนมองแบบหน้าเสียมากๆ คือแบบมันเป็นการกระทำที่ไม่น่าเกิดขึ้น

คือพูดไม่ออก นี้ขนาดผมไม่ได้โดนกับตัวเองแต่ผมเห็นแล้วคิดว่าเฮ้อ ประเทศไทย ตำรวจนี้แม่งงงง เหี้ยได้อีก

โอ๊ค_TENGUNOYU และ oak_eg ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    โคกคราม อีก อะป่าว

3. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    เมื่อคืนพวกผมไปวิ่งเล่นกันประมาณ 20 กว่าคัน

วิ่งผ่านเรียบด่วนนิดหน่อย ออกจาก คริสตัลปารค์ 22.30

โชคดีไปเจอตำรวจดี บนทางด่วน ไม่ง้นแย่เหมือนกันนน

ไปวิ่งทางด่วนเส้นใหม่ฉลองรัช แล้วออกวงแหวน ไปบางนา ขึ้นบรูพาวิถีไปชลบุรี ต่อ (วิ่งยาวหน่อยเพราะนานๆนัดกันที)

แนะนำไปวิ่งกันดูนะครับถนนดีมาก ดีกวาบรูพาเยอะครับ แล้วที่สำคัญปลอดภัยครับ เพราะทางค่อนข้างโล่งมากๆ แล้วไม่ต้องไปรบกวน police ด้วย

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใช่ วีโก้ปะ ผมยืนอยู่หน้า CG แว๊บไปดูหน่อยนึง ไม่กล้าเข้าไปกลัวโดนไปด้วย

สาละเรวเจง เห้อ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาไปร้องเรียนเลยครับ แม่มมมม.............. เห้สุดปลายเท้าจริงๆ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าเปงผมคงจะพูดอะไรไม่ออกแน่แต่ถ้าผมไม่ผิดแล้วโดนแบบนี้ผมก็ไม่ยอมครับ

7. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    คงจะเป็น สน โคกคราม มั่งแบบนี้

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ปกติ ผมไม่เคยจอดในปั้มอยู่แล้วคับ .... เสี่ยงมาก !!

แต่ถ้ามาเหยียบคันเร่งรถผมแบบนั้นจาด่าให้เสียหมา (ดำ) เลย

9. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    พฤติกรรมอย่างงี้ ไม่น่าเรียกว่าตำรวจ เรียกว่าตัวเฮี้ยๆๆเหี้ยๆๆ ถูกแล้วครับ....

10. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    แล้วตกลงว่าน้องเค้าผิดอะไรครับ

เจอแบบนี้เปนใครก็เซงครับ..

---------- Post added at 15:45:53 ---------- Previous post was at 15:45:38 ----------

แล้วตกลงว่าน้องเค้าผิดอะไรครับ

เจอแบบนี้เปนใครก็เซงครับ..

11. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    เรื่องงี้มันก็พูดกันลำบากคับ ผมก็โดนไม่นานมานี้เอง
    ตำรวจ4คนมารุมรถผมคันแรกเลย
    ในปั๊มก็โดนอีกเปง 10
    เรามันผิดนี่นา ถึงไม่ได้อะไรแต่ก็เหมือนสนับสนุนอยู่ดี
    ไงก็เสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะคับ
    โย่ว สนามดีก่าคับ วิ่งกันยาวๆ ไม่มีใครกวน อิอิ

12. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    แม่ม here

13. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เวรกรรม

14. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    จะจับก็จับ แจ้งข้อหาไปเลย ไม่ใช่ทำแบบนี้

15. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    เลวมากๆๆๆๆๆ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    บ้าอำนาจ รังแกคนที่อ่อนแอกว่าไม่มีทางสู้ โคตรร๊ายำเลยพี่หรวจ

17. ไอ้เลว...

18. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    มันใช้สิท ไร ที่จะเข้ามาเหยีบคันเร่งรถเราคับ เราทำมาเยอะมันมาเหยียบ มันต้องมีการตั้งด่าสน ตรวจ หรือมีหมายเพื่อตรวจ ไม่ใช่ นึกอยากตรวจก็ตรวจ ทำงี้ไม่ถูก

19. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ผมว่า มันคงคัน......
    เห็นเราสนุกกันก็นึก เสี้ยน อยากแว๊นนนน
    แต่ไม่มีรถ เลยลงที่รถชาวบ้าน 5555
    ฝากบอกมันทีดิ ว่าVIGO ของมันก็วิ่งได้ ลงมาเหอะ
    รับรองสนุก...............

20. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    น่าจะจำเลขข้างรถแล้วร้องเรียนเลยครับเอาให้หมด...ตัวเหี้ยพวกนี้

21. โคตรเลวเลย วีโก้ สน.โคกคราม อีกแล้วสินะ ถ่ายรูปไว้มั่งป่ะ น่าตามันเป็นยังไง

ไอ้จอดอยู่เฉยๆแล้วมาจับเนี่ย มันเกินไปว่ะ อ่านแล้วหงุดหงิด !!!

ไม่มีคัยหือ ไม่มีคัยเถียง ได้ใจเอาใหญ่เลยนะมึง รมณ์เสีย!!!

22. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เห็นเหมือนกันคับ เมื่อคืนผ่านไปซื้อของแถวนั้นพอดี

แต่เราไปร้องเรียนใครไม่ได้หรอกครับ เพราะเราก็รู้ๆกันอยู่ว่าราไปทำอะไรกัน ตะรวดถือไพ่เหนือเราอยู่แล้วครับ พูดยาก

พวกเราต้องหาวิธีเอาตัวรอดกันเองครับ

:p

23. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของ สน.นี้นะครับ

ถ้าไม่วิ่งที่นั่นเหตุการณ์นี้ก็ไม่เกิด... ขอเเค่อาทิตละวันไม่ได้หลือไงครับพี่หรวด

24. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ดีที่ลูกพี่เค้าไม่แจกใบสั่ง คนละใบ
    แล้วให้ไปปรับ คนละ 2000 พัน....ห้ามขอ-ห้ามต่อรองใดๆทั้งสิ้น
    เคยเจอรอบเดว 20 กว่าคัน
    คูณเอาเองมารอบเดวได้เท่าไหร่..เหอๆ

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นผมนะครับ ถ้าไม่ได้ดื่มเหล้าหรือทำผิดอะไร ผมคงเดินไปถามว่าทำทำไม คือคงไม่ยอมอะครับ จะเล่นกุข้อหาอะไรว่ามา...

ก้อเคยเจอเหมือนกันนะครับ แต่ไม่ได้อยู่ที่รถ หรือยืนอยู่เฉยๆ มานก็วนๆ แล้วก็ผ่านไป ในปั๊มแถวเลียบด่วนนี่หละ ถ้าเจอแบบนี้ แย่อะ

26. "zippo"

"zippo" New Member VIP

145
    17
    0

อารมณ์ดีน้าเนี่ยยยยยยยย :D:D

ASFasT_AS ถูกใจสิ่งนี้
  27. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ....พยายาม...อย่าไปจอดปั้มนะครับ...(ทำอะไรก็แล้วแต่)..เจ้าของปั้มแม้งตัวดี...(โทรแจ้ง)

28. boy cookie

boy cookie New Member Member

470
    0
    0
    กำ

แนะนำเช่นกาน อย่าจอดปั้มจร้า ^^

29. ทางที่ดีถ้าจะจอดไม่จำเป็นอย่าเข้าไปปั๊มเลยครับ เสี่ยง

เรื่องของเรื่องมีคนบอกมาหลายคนแล้วในปั๊มมัน ติดกล้อง ครับ

30. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่ใช่ของตัวเองทำได้ มาขืนใจรถเราได้ไง เหยียบไม่เลี้ยงเกิดพังไปใครรับผิดชอบ แย่จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้