แอร์+ เกียร์+ เครื่องเบา และ ดับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ahingsha, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ahingsha

ahingsha Guest

0
    0
    0
    แอร์ของผมจะเสียบ่อย ล่าสุดไปเปลี่ยนคอยล์เย็นมา

แอร์เย็นเหมือนเดิม แตสิ่งที่ตามมาจนเป็นเหตุการณ์ปกติไปแล้วก็คือ เครื่องจะรอบต่ำทันที และเมื่อไหร่ที่มีรถติด เครื่องจะเบาและดับในที่สุด ซึ่งสิ่งที่ทำได้ก็คือ การปิดแอร์ ซึ่งรอบจะขึ้นมาทันที

แต่เมื่อไหร่ที่เปิดแอร์ พร้อมเข้าเกียร์ รอบจะต่ำทันที และพร้อมจะดับ ถ้าไม่มีการเร่งเครื่อง

สรุปแล้วปัญหามาจากอะไรครับ ได้โปรดบอกทีกลุ้มมากๆ

2. mac4

mac4 New Member Member

22
    0
    0
    แวคกัมแอร์คงจะเสียแล้วหล่ะครับ เพราะตามปกติเมื่อเปิดแอร์เครื่องจะลดรอบลงมาแล้วมีการชดเชยรอบขึ้น
    น่าจะใช่น่า

3. ahingsha

ahingsha Guest

0
    0
    0

ขอบคุณมากๆครับ

เอ.. แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

4. โต้งบางไผ่

โต้งบางไผ่ New Member Member

10
    0
    0
    รถผมก็เป็นค้าป..อยากได้ข้อมูลเพิ่มค้าปสาเหตุอื่นมีอีกไหมค้าปรบกวนอาจารย์ผู้รู้หน่อยนะค้าป.ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ.:cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้