ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kero465200, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kero465200

kero465200 New Member Member

22
    0
    0
    :Dรบกวนสอบถามหน่อยครับ :D

1.หม้อน้ำของMR2เวลาเปลี่ยนนี่ใช้เป็นแบบกี่ช่องครับและเปลี่ยนเป็นแบบมิเนียมหรือแบบไหนดีครับและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2.แผงคอยล์ร้อนของแอร์หาซื้อได้ที่ไหนครับและราคาประมาณเท่าไหร่ครับพอดีซี่ของผมมันล้มหมดแล้วครับ(พอจะมีร้านแนะนำที่จะทำแอร์ของMR2บ้างไหมครับ)

3.คิ้วกันชนหน้าตัวไมเนอร์หาได้ที่ไหนบ้างครับ(คิ้วที่แทนไฟเลี้ยวหน้าสามเหลี่ยมเดิมครับ) ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4.แบ๊ตเตอรี่MR2ใช้แบบไหนครับ(ขั้ว + และ - อยู่ฝั่งไหนอ่ะครับ)และใช้กี่แอมป์ครับรบกวนพี่ๆเปิดฝากระโปรงดูให้หน่อยครับ(แค่ขยับก็เท่ากลับออกกำลังกายนะครับ:))

ถามพี่ๆแค่นี้ก่อนดีกว่าเดียวจะยาวไป :)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับที่มาให้ความรู้และเสียเวลามานั่งตอบให้ผมครับ :D

2. 1. ของเดิมรู้สึกจะ 2 ช่องนะครับ ส่วนวัสดุก็แล้วแต่คุณว่าจะเอาแบบไหน แต่บอกไว้ก่อนว่ามันมองจากข้างนอกไม่เห็นนะ เพราะมันมีแผงแอร์บังอยู่ด้านหน้า ถึงใส่แบบเนียมไปก็มองไม่เห็นอยู่ดี

2. ถ้าซื้อของใหม่คงต้องสั่งทำนะครับ ของตรงรุ่นน่าจะหายาก

3. ลองหาเซียงกงกดูก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าราคาเปิดมา 2-3 พัน สั่งของใหม่มาจากนอกดีกว่า ถ้า 500-1000 พอซื้อได้ครับ

4. แบตลูกใหญ่ กี่แอมป์จำไม่ได้ครับ ขั้วบวกอยู่ ฝั่งคนขับ ขั้วลบอยู่ฝั่งคนนั่งครับ

ผมรู้แค่นี้อ่ะครับ รอท่านอื่นเพิ่มเติมละกันนะ :D

3. kero465200

22
    0
    0
    ขอบคุณครับที่เสียเวลามาตอบยังรอความคิดเห็นท่านอื่นอยู่นะครับ

4. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    mr ที่ มา ทำ ร้าน พี่รุ่ง เรื่อง แอร์ ส่ง ที่ ร้าน ปากน้ำ ออโต้ แอร์ ครับ ลองดู คับ

ขนาด rx-7 ที่ ว่า แอร์ ไม่ค่อยจาเย็น ร้าน นี้ ก้อ ทำ เย็น ซะ หนาว มา เปน 10 คัน แระ คับ :D

5. kero465200

22
    0
    0
    มีความเห็นอื่นอีกไหมคร๊าบ........โหลๆ

6. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    พี่รุ่งเลยครับมีทุกอย่างจบแน่นอนครับผมเพิ่งไปทำมาเย็นเจี้ยบชัวๆๆๆ

7. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0

วันนั้น แวบ ไป อู่ พี่รุ่ง มา เหน จอด อยู่ พอดี คันนี้ :D

8. kero465200

22
    0
    0
    เด๋วรถทำสีเสร็จจะไปที่อู่พี่รุ่งครับ

เอ่อ.......แล้วสรุปว่ามีใครพอจะทราบไหมครับว่าแบ็ตกี่แอมป์ครับ

ขอบคุณนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้