รบกวนเรื่องท่ออีกนิดนึงน้าครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chocobez, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chocobez

chocobez New Member Member

37
    0
    0
    คือว่าจากที่ได้ความรุจากพี่ๆตอนที่ตั้งคำถามครั้งแรกนะคับ แล้วตอนนี้เลยกำลังเลือกระหว่างที่จะติด แคตออโต้เจท ที่พี่วาวาบอกนะคับ กับเปลี่ยนปลายท่อก่อนอะคับ ตอนนี้กะลังกรอบมะมีตังค์อะคับ แต่ว่ามีตังค์พอที่จะเปลี่ยนปลายอะนะคับแต่ว่าไม่พอเปลี่ยนทั้งหมดอะคับ เลยอยากถามว่าความน่าจะเปลี่ยนนี่ควรเปลี่ยนตัวใหนเป็นอันดับแรกอะคับ แล้วปลายนี่ระหว่าง ใส้วน ใส้เยื้อง ใส้เกลียว ใส้แบบใหนใช้ดีกว่ากันครับ เกียร์ออโต้นะครับผม ^ ^ ขอความรู้อีกหน่อยนะครับอย่าว่าผมถามมากน้าคร๊าบบบ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ข้อแรก ขอแก้ชื่อตัวเองก่อนเลยนะคะ เราชื่อ วา เท่านั้นคะ อย่าเติม วาวา ขอบคุณคะ

ข้อสอง เค้าเรียก ออโต้เจ็ท มิใช่ แคท คะ มันติดตั้งคนละที่กันเลย แคทจะใส่ หลังจาก เฮดเดอร์
    แต่ ออโต้เจท จะใส่แทนพักปลาย คะ ตรงนี้เคลียร์นะจ้ะ

ข้อสาม ต้องถามตัวเองก่อนว่า เปลี่ยนท่อทำไม? เปลี่ยนเพราะอยากได้เสียง หรือ เปลี่ยนเพราะอยากเงียบ
    หรือ เปลี่ยนเพื่อความสวยงาม ถ้าตอบคำถามข้อนี้ได้ วาจะตอบได้ว่าไส้แบบไหนที่เหมาะกับรถของคุณคะ

สุดท้าย ถ้าสนใจอยากไปเปลี่ยน เดี๋ยวแนะนำร้านให้ เพื่อนในคลับพร้อมที่จะแนะนำทุกคนคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้