ถามเ่ืรื่องน้ำมันคลัชครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันมีกี่สาเหตุที่ทำให้น้ำมันคลัชหายครับ แล้วจะตรวจสอบยังไงได้บ้างครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปั๊มคลัช ถ้าน้ำมันหายก็มีรั่วอย่างเดียวครับ ลองดูที่ตัวมันและสายมันครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะมาจากการรั่วน่ะครับ ปั๊มที่ผนังห้องเครื่อง หรือที่เสื้อเกียร์ ตรวจสอบก็ดูไล่มาตามท่อทางเดิน
    แล้วก็ที่กระปุกด้านบนด้วยครับ

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ปั้มบนเพิ่งเปลี่ยนมาครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:55:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:55:22 ----------

ปั้มบนเพิ่งเปลี่ยนมาครับ ปั้มล่างก็แห้งครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ด้านในตรงเท้าที่เราเหยียบคลัช อาจจะมีน้ำมันคลัชซึมออกมา ลองดูครับ

6. the_secretest

746
    13
    0
    อันนั้นก็เพิ่งเปลี่ยนมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้