9คำถามกับEVO9

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย waiEVO, 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. waiEVO

waiEVO Guest

0
    0
    0
    รบกวนนะครับคือผมมีcediaอยู่เก่ามากแล้วคิดว่าไดเวลาที่จะโตเป็นEVO9ผมเลยมาขอข้อมูลและความรู้จากพี่ๆครับ
    1 ค่าใช้จ่ายในการทำต้องมีเท่าไรสำหรับคนที่มีรถอยู่แล้ว
    2 จ่ายยังไง สด แบ่งจ่าย ผ่อน
    3 อู่ที่ซื่อสัตว์เชื่อถือได้ เก่งมาทีหลัง
    4 จำเป็นไหมต้องแท้ทุกอย่าง
    5 ทำแล้วเจอปัญหาอะไร(เมียด่าไม่รวมนะครับ)
    6 ของเก่าจากcediaขายได้ไหมได้เท่าไร
    7 evo9 GSR RS MR ต่างกันมากไหม ผมหยามถือperformance และราคา
    8 ใช้เวลาทำนานแค่ไหน
    9 สุดท้ายทำไหมไม่เล่นImp
    ปล ผมรักรถคันนี้มากเป็นคันแรกที่ซื้อเอง ผมไม่ขายมันแล้วซื้อEVO9 แหมว่าจะsave costกว่า
    ขอบคุณมักๆ
    E-mail ผม [email protected] และเบอร์ 081813398

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ที่นี่มีคำถาม-ตอบไว้เยอะ ครับ ลองค้นดูกระทูเก่าๆดูครับ
    http://www.mitsusport.com/forum2/index.php?topic=903.0
    http://www.mitsusport.com/forum2/index.php?board=1.0

ส่วนจะทำที่ไหนค่อยว่ากันอีกทีครับ
    1 ค่าใช้จ่ายในการทำต้องมีเท่าไรสำหรับคนที่มีรถอยู่แล้ว
    = รวมค่าจดทะเบียนขับสี่ ต้องมี 1.4 ล้าน ขึ้นไปครับ

2 จ่ายยังไง สด แบ่งจ่าย ผ่อน
    = ส่วนมากถ้าทำที่อู่ทำอีโวโดยเฉพาะ ทางอู่จะเรียกมัดจำบางส่วน และออกค่าอีโว9ที่ตัดมาจากญี่ปุ่นให้ก่อน
    พอรถทำเสร็จ แล้วค่อยเอาไปเข้าไฟแนทซ์แล้ว นำเงินมาจ่ายที่อู่ครับ แต่ไฟแนนซ์จะจัดได้ไม่มากครับ
    อย่างน้อยต้องจ่ายสดราวๆ 40-50% ครับ

3 อู่ที่ซื่อสัตว์เชื่อถือได้ เก่งมาทีหลัง
    = ลองศึกษาข้อมูลในกระทู้เก่าๆครับ หรือง่ายๆเบื้องต้นลองเอาชื่ออู่พิมพ์ใน google ครับ

4 จำเป็นไหมต้องแท้ทุกอย่าง
    = ควรจะซื้ออีโว9 จากญี่ปุ่นแล้ว ตัดมาสับของครบๆทั้งคันครับ ไม่งั้นจะมีปัญหาจุกจิกตามมาที่หลัง แล้วมานั่งหาอะไหล่ชิ้นเดียว แพงและหายากครับ

5 ทำแล้วเจอปัญหาอะไร(เมียด่าไม่รวมนะครับ)
    = นอกจากความสามารถในการผ่อนชำระ และต้องมีความสามารถในการดูแลซ่อมบำรุงรักษาและเติมน้ำมัน ให้รถด้วยครับ
    เพราะรถสมรรถนะสูงๆ ต้องมีค่าใช้จ่ายตรงนี้สูงตามไปด้วยครับ ไม่ได้มีแต่ค่าผ่อนชำระครับ

6 ของเก่าจากcediaขายได้ไหมได้เท่าไร
    = ได้ครับ มีคนรับเทริน์

7 evo9 GSR RS MR ต่างกันมากไหม ผมหยามถือperformance และราคา
    = ต่างในเรื่องตัวเครื่องยนต์ และ ราคา ครับ ลองดูกระทู้เก่าๆครับ

8 ใช้เวลาทำนานแค่ไหน
    = ขึ้นอยู่กับหาของตัดเข้ามาได้เร็วขนาดไหนครับ สำหรับการทำราวๆ 2-3 เดือนครับ

9 สุดท้ายทำไหมไม่เล่นImp
    = รถ2ตัวนี้ มีคาแร็คเตอร์ที่ต่างกันครับ อยากรู้ต้องไปลองขับเองครับ ว่าชอบแบบไหน
    ผมไปลองขับอิมมาหลายรุ่น ผมชอบมากครับ
    ซูหลายรุ่นเป็นรถที่ดีมากๆในเรื่องช่วงล่าง และการบังคับเลี้ยว และความcomfortableของรถครับ เหมือนรถบ้านครับ
    แถมหล่อ ดูดีมีชาติตระกูล
    แต่สุดท้าย ผมก็ชอบความดุดัน รุนแรง ป่าเถื่อน เหมือนม้าพยศของอีโว มากกว่าอยู่ดีครับ แต่ถ้าคนไม่ชอบรถแบบนี้
    ซื้อมาขับผมบอกได้เลยว่าเหนื่อยครับ ไปซื้ออิมขับจะขับง่ายกว่าครับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ชอบคำตอบของพี่โอ๋ข้อ 9 จัง :D

4. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    คำตอบข้อไหนไม่เคลียร์คุยกันหลังไมล์ได้ครับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้