ใครโหลดรถแล้วมีปัญหากับตำหนวดบ่อย.....ลองอ่านครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้เสือบุก, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    พอดีไปธุระข้างนอกครับ ไปสอบ แล้วก็เจอพี่ตำหนวดจนได้

ตำรวจ สวัสดีครับ ขออนุญาตดูใบขับขี่หน่อยครับ
    ผม ได้ครับๆ

ตำรวจ น้องโหลดรถมาใช่ป่าวเนี่ย ดูมันเตี้ยลงนะ(พูดพร้อมดูใบขับขี่)
    ผม ครับ ไปโหลดมา

ตำรวจ ถ้างั้นน้องคงต้องเอาใบสั่งไปก่อนนะ
    ผม ข้อหาอะไรครับ

ตำรวจ ดัดแปลงสภาพรถ โหลดเตี้ยไง
    ผม อ้าว.....แล้วคุณตำรวจไม่ดูก่อนเหรอครับว่า ผมโหลดมาแล้ว
    ระยะของไฟหน้าจากพื้นถึงกลางหลอดต่ำกว่ามาตรฐานป่าว
    ( ตามกฎหมายต้องไม่ต่ำกว่า60ซ.ม. และไม่สูงเกิน135ซ.ม.)

ตำรวจ ...................................................(มันจะเขียนลูกเดียว)
    ผม คุณจะบอกว่าผมดัดแปลงสภาพผมไม่เถียง แต่ช่วยดูหน่อยว่า
    การโหลดมันทำให้ส่วนอื่นๆของรถ ผิดกฎหมายไปด้วย
    หรือป่าว ถ้าไม่ ผมก็ไม่รับใบสั่งครับ

ตำรวจ ไม่รู้หละน้อง มันก็เห็นๆกันอยู่
    ผม (ขึนเลย).......เอางี้ครับถ้าคุณบอกว่าผมดัดแปลงสภาพ
    เดี๋ยวผมจะช่วยหารถที่แปลงสภาพให้(ลงจากรถแล้ว)

ตำรวจ น้องอย่าเถียงดีกว่า ผิดก็ว่าไปตามผิดสิ
    ผม ได้ครับ...........งั้นเดี๋ยวผมช่วยดูคันอื่นๆให้
    (ว่าแล้วก็ชี้ไปที่ดีแม็กซ์อีกคัน เค้าเปลียนแมกแล้วยกสูงมา)
    นี่ไงๆ เรียกเด้ ไมไม่เรียกล่ะ ดัดแปลงไม่ใช่หรอ

ผมก็ชี้ไปหลายคันมากๆ จนเริ่มเป็นจุดสนใจของรถที่ผ่านไปมา

ตำรวจ เอางี้น้อง........พี่ไม่เขียนก็ได้(น้ำเสียงแบบว่าเบื่อมึงเหลือเกิน)
    ผม ถึงพี่เขียนผมก็ไม่รับ เพราะผมไม่ได้ทำผิด ถ้าไม่งั้นแค่เปลี่ยน
    แม็กก็ผิดแล้วดิ แบบนี้มันก็ต้องอะลุ้มอล่วยกันบ้างครับ
    ผมไม่เถียงหรอกว่าไม่ได้แปลง แต่เรื่องแค่นี้มันไม่ต้องถึงกับ
    เขียนใบสั่งก็ได้

ตำรวจ เอ้าน้อง......ใบขับขี่
    ผม ขอบคุณครับ(พร้อมยกมือไหว้)แล้วก็ขับรถไป

ผมทำเกินไปป่าวคับ แต่ผมก็ว่ากันตามกฎหมายนะ ที่ว่า
    ถ้ามีการแปลงสภาพ จะต้องไม่ทำให้ส่วนควบของรถผิดจากที่
    กฎหมายกำหนดไว้น่ะ:confused:

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    พี่ทำถูกละครับ ที่พี่ทำผิดคือ ไปยกมือไหว้มันทำไมครับ ตำรวจดีๆเดี๋ยวนี้ยิ่งทียิ่งหายาก

3. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ก็ขอทานดีๆเนี้ยละครับ แต่มีเพียงเครื่องแบบเท่านั้นเองที่คุ้มกระลาหัวอยู่ ถอดชุดออกก็คนธรรมดาแล้ว

4. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    โชคดีนะครับ ที่พี่กล้าเถียง แล้วไม่เจอพี่เค้าแกล้งให้

5. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

ตำรวจเค้าอายุเยอะกว่าผมหลายรอบครับ ผมยังเล็กอยู่:D

6. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    สะใจมากคับ คราวหน้าเดี๋ยวผมทำมั่ง 5555+

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ทำถูกแล้วครับ..เห็นด้วย พวกนี้มันชอบใช้กฎหมายหากินในทางที่ผิด ต้องปรามๆมันบ้าง

8. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    มันต้องยังงี้คับ อิอิ

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เคยเถียงกับมันแต่มันก็บอกว่าเขียนไปแล้ว..............มันไม่ยอม

10. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    มันต้องอย่างนี้

11. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อืม ผมว่าก้อดีครับ ถ้าเราไม่ผิดจริงจะไปยอมทำไม

12. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ตำรวจก้อเหมือนขอทานข้างถนนอะ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แหล่มเลยคับพี่
    ต้องเข้าใจคับ ช่วงนี้ลูกเริ่มเปิดเทอมแล้วไงคับ

14. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    พี่ทำถูกแล้วครับเพราะถ้าตำรวจจับเราข้อหานี้ทำไมตอนไปตรวจสภาพที่ขนส่งผ่านล่ะครับ
    เท่าที่ผมจำได้นะการดัดแปลงสภาพรถคือการทำให้รถต่างไปจากเดิมไม่ใช่เหรอครับ
    แต่นี้แค่โหลดเองมันคงไม่ต่างไปจากเดิมหลอกครับเพราะระบบการควบคุมรถยังเหมือนเดิมไม่ใช่เหรอครับมันแค่เตี้ยลงเองนะ

ตำรวจมันก็สัดดาน เ_ย แบบนี้ล่ะครับ กฏหมายอยู่ในมือมันนิ:mad::mad::mad:

15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    โดน สน. ไหนเหรอคับ...ได้ระวังไว้.....

16. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    กม. ว่าด้วยการดัดแปลงสภาพ ให้จำไว้ง่าย ๆ ว่า การ​ที่เราทำอะไร​ก็แล้ว​ แต่​กับตัวรถให้แตกต่าง​ไปจาก​ที่​ได้จดทะเบียนไว้​กับกรมขนส่ง ​โดยไม่​ได้มีการตรวจสอบรับรอง​โดยกรมขนส่ง นั้น​แหละ​จึง​จะถือว่า ​เป็นการผิด กม. ว่าด้วยการดัดแปลงสภาพรถ อาทิ การนำรถกระบะ ​ไปต่อ​เป็นรถแวน , การนำรถ​ไปเปิดประทุน , การนำรถสี่ล้อ ​ไปเพิ่มแหนบใส่ล้อ​เป็น 6 ล้อ , การเปลี่ยน เครื่องยนต์ หรือ สีรถ ​โดยไม่​ได้แจ้งกรมฯ , การตัดต่อหัวรถ ​ทั้งหมด​ที่ว่า มาถือ​เป็นเรื่อง​ผิดกม. ดัดแปลงฯ ​ทั้งสิ้น
    ปล.เมื่อคุณเปลี่ยนแปลงสภาพต่าง ๆ ของรถให้ผิดไปจากเดิมแล้ว ไม่ว่าส่วนไหนก็ตาม คุณจะต้องไปจดทะเบียนเปลี่ยแปลงให้ตรงตามนั้น ถ้าทำได้เช่นนี้จะไม่ผิดกฏหมาย และไม่ถูกจับกุมแน่ ขอแนะนำให้ทำเช่นนี้

17. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    สะใจมาก

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    5 5 5+ เก๋าได้จายจริงๆ

19. 555 สะใจจิจิ้ง เก๋าได้ใจครับ ขอคาระวะ เยี่ยม ๆๆๆ

20. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    สุดยอดเลย ตำรวจยังยอม 5555+
    เคยโดนเหมือนกันคับ

21. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เรื่องโหลดนะครับวัดจากจุดกลางไฟหน้า ถึงพื้น ต้องไม่ต่ำกว่า 60เซนติเมตร ถ้าไม่ผิดเถียงได้เลยครับ ผมเเคยเถียงให้เงินไปแล้วจนมันคืนเงินอะครับ...

22. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    จริงเหรอว่ะ!!! คืนเงินหรือถอนเงินครับพี่น้อง กร๊ากกกกกกก

23. เด่วเอาไปเถียงมั่ง

24. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    จากนี้ไปเราจะเถียงกับมัน........หั้ยมันยอมคืนเงินเรา....

25. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แน่นอนจิงๆๆครับมันต้องอย่างนี้คับเอาไว้จะไปเถียงมั่งนะครับ

26. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    เยี่ยมคับ

27. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ท่านประทานแมน ช่วยอธิบายบ้างดิครับ

ว่าตอนที่โดนจับข้อหานี้ พูดอะไรกับ ไอ รวจ บ้าง....

คริคริ....

28. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    ทำไปเลยถ้าไม่ผิด เเต่อย่าพลาด

29. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แม่งต้องเจอแบบนี้

30. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้ามันไม่ยอมคืนใบขับขี่ให้ แย่งปืนที่เอวมันแล้วยิงมันให้หงายจากนั้นขึ้นรถแล้วก็ไปให้ไว้เลย...........555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้