สังคม rcweb ใหญ่ขนาดนี้ เราน่าจะมาแชร์ธุรกิจส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวกับรถยนต์กันนะครับ จะได้ช่วยเหลือก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมองว่าในเมื่อ สังคม racingweb เราใหญ่ขนาดนี้ สมาชิกก็มากมาย เราน่าจะมาแชร์ธุรกิจส่วนตัว ที่ไม่เกี่ยวกับรถยนต์กันนะครับ (หรือเกี่ยวก็ได้นะ) เผื่อว่าใครมีอะไรหรืออยากได้อะไร จะได้ช่วยเหลือ / ขาย / ให้บริการกันได้

ผมเชื่อว่าเราทุกคน คงรู้สึกดี เวลาไปซื้อสินค้า/บริการ กับร้านของเพื่อนๆ แล้วได้ราคาถูก หรือ บริการที่ดีและมากกว่าปกติ แต่ใครจะมีเพื่อนไปหมดทุกสาขา จริงไหมครับ

ผมว่ามันคงจะดี ถ้าเรามาแชร์กันในนี้ ว่าใครทำธุรกิจอะไร ที่พอจะให้สมาชิกใน racingweb ได้ใช้บริการบ้าง คือไม่ได้บอกว่าให้ขายถูกมากกกกกก จนเท่าทุนนะครับ คุณอาจจะขายต่ำกว่าราคาทั่วไปนิดหน่อย หรือเท่าราคาทั่วไปเลยก็ได้ แต่เน้นเนื้องานให้เนี๊ยบกว่าปกติหน่อย แค่นี้ผมว่ามันก็โอเคแล้วครับ

อย่างเช่นตอนนี้ ผมเพิ่งซื้อบ้านใหม่หลังนึง คงจะดีไม่น้อยถ้ามีใครขาย เฟอร์นิเจอ SB หรือ Concept อยู่ แต่ผมก็ไปซื้อที่ home pro มาแล้ว หมดไปหลายแสน เพราะไม่รู้จักใครเลย เวลาเซลล์แมนเค้าแนะนำ ก็ไม่รู้ว่าแนะนำรุ่นที่ดีจริงๆ ให้เรา หรือ ว่าแนะนำรุ่นที่มีกำไรมากๆ กันแน่จริงไหมครับ

ตอนนี้กำลังจะติดแอร์อีก 3 เครื่อง มีใครขายแอร์บ้านไหมครับ :D

ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

สิ่งที่ต้องการตอนนี้ คือ
    1. ติดแอร์บ้าน 2-3 เครื่อง ครับ อยากได้งานดีๆ ติดตั้งเนียนๆ ราคาโอเคหน่อย ไม่ต้องถูกมาก แต่อย่าแพง :D

2. ชุดครัว เช่น อ่างซิ้งล้างจาน เตาไฟฟ้า/แก๊ส

3. ทำหลังคาโรงรถ วัสดุ คงเป็นโพลีคาร์บอเนต ครับ

เพื่อนๆ คนไหนรับทำหรือแนะนำได้ รบกวนด้วยครับ ;)

ปล. บ้านผมอยู่แถว ลำลูกกา ติดวงแหวนกาญจนาภิเษก ครับ

สิ่งที่ผมพอช่วยเหลือได้
    1. ดูรถมือสองครับ โดยเฉพาะ civic EG ครับ ส่งรูปมาให้ดูก็ได้ หรือจะลองโหลดวิธีดูรถ EG ว่าคันไหนชนไม่ชน ตัดหัว ตัดคานหน้า ลองโหดลดไปดูได้เองเลยครับ ตาม link ด้านล่างครับ

ผมเขียนไว้เอง ไม่อยากให้เพื่อนๆ ได้รถเน่าๆ ในราคาแรงๆ ครับ
    http://www.4shared.com/file/81762660/4ef344d3/EG_2hand.html

2. สั่งของแต่งจากเมืองนอกครับ ผมสั่งให้ ฟรี ครับ ไม่คิดเงิน ไม่บวกกำไรใดๆ ทั้งสิ้นครับ ใครอยากได้อะไรบอกละกัน แต่ถ้างานยุ่งอาจสั่งให้ช้าหน่อยนะครับ

ปล. เรื่องสั่งของ ถ้าไม่รู้จักกันต้องโอนเงินให้ผมก่อนเด้อ...... :)

แก้ไขล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2009
    NaWaa ถูกใจสิ่งนี้
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อัพไปคร๊าบ นิดๆๆหน่อยๆๆ ก็ช่วยเหลือกัน

2. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ยามนี้ ยุด นี้ ต้อง ช่วยเหลือ กัน ครับ...

3. NEW NAGAOKA

NEW NAGAOKA New Member Member

18
    0
    0
    ผมขายอะไหล่แต่งมอไซด์นะสิ ไม่รู้จามีเพื่อนๆเล่นกันไหม

4. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    แหม๋ ผมอยู๋ภูเก็ตอ่ะดิ ไม่งั้นพาลูกน้อง ไปติดให้

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เห็นด้วยๆ

แต่ว่า... ตอนนี้ขายแต่ชุด Cosplay Anime แล้วก้อของเล่น

สงสัยว่าจะหาแนวร่วมยาก >.<"

6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    1. รับออกแบบจัดสวน ตกแต่งภูมิทัศน์ ปรับปรุงภูมิทัศน์ บ้าน สำนักงาน สวนสาธาณะ สนามกอล์ฟ สวนสนุก ทุกขนาดโครงการ ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ ทำน้ำพุ น้ำตก ศาลา สะพานไม้ ฯลฯ ได้สารพัด ตามแค็ตตาล๊อกนอก วางระบบรดน้ำอัตโนมัติ (สปริงเกอร์) ตัดหญ้า ปูแผ่นหิน จัดหาพรรณไม้ ฯลฯ ทำสวนตามแนวความคิดของเจ้าของบ้าน ผนวกหลักวิชาการที่เราแนะนำ ออกแบบและจัดทำโดย นักภูมิทัศน์ที่จบปริญญาตรี-โท ทางด้านนี้โดยตรง และนักวิชาการสิ่งแวดล้อม จากกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เสนอราคาตามคุณภาพ (ไม่ใช่ร้านริมทางทั่วไปนะครับ ที่ขายต้นไม้ก๊อกๆแก๊กๆ แล้วแขวนป้าย "รับจัดสวน" เปรียบเทียบราคากับร้านพวกนั้นคงไม่ได้ พวกนั้นเล่นกดราคาซะผมหางานแทบไม่ได้เลย แต่รับรองคุณภาพต่างกันชัวร์ครับ)

2. กิจการของครอบครัวครับ จำหน่าย อุปกรณ์เครื่องเขียน อุปกรณ์สำนักงาน ทั้งปลีก - ส่ง จัดซื้อตามใบสั่งหน่วยงานราชการ ในราคาที่คุณต้องการ สั่งของจำนวนมาก บริการส่งฟรีทั่วกรุงเทพฯ

3. งานอดิเรก ทำด้วยใจรัก : รับประกอบรถมอเตอร์ไซด์ Bigbike ตระกูลสปอร์ตฮอนด้า CBR/VFR ปีเก่า 88-95 แต่บิ้วท์ใหม่ โดยช่างBBมืออาชีพ ไม่หลอกลวง ราคาไม่แพง ไม่เกินแสนก็ขี่ได้ ที่นี่เน้นทะเบียนแท้ มีประวัติดี โอนขนส่งหมอชิตได้ทุกคัน (โอนไม่ผ่าน รถโดนยึด คืนเงินเต็มจำนวน) รถมีปัญหามา รถโอนนอก ต้องจ้างร้านโอนให้ ไม่รับมาทำแน่นอน........อย่างคันที่เห็นในรูปลายเซ็นต์ด้านล่าง ใช้ซากรถเก่า + เฟรมพร้อมทะเบียน มาวางเครื่องใหม่ ผ่านการตรวจสภาพจากวิศวกรขนส่ง และจดทะเบียนใหม่ ป้ายกรุงเทพฯ บิ้วท์ใหม่ทั้งคัน จบที่ 6 หมื่นเศษครับ บิดทะลุ 200+ ทำให้คุณได้เป็นเจ้าของรถ Bigbike ในฝัน หรือตามภาพยนต์ในความทรงจำที่คุณชื่นชอบ ในราคาที่ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ

4. สุดท้าย จำหน่ายลำใยอบแห้ง ทุกขนาด ทุกเกรด ทุกเบอร์ จากจังหวัดหละปูนแต๊ๆเจ้า

ทำเองมั่ง หุ้นกับเพื่อนมั่ง โทร.ถามได้ครับ 089-509-9119 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2009
  7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมขาย ก๋วยเตี๋ยวหมูบ้านบึง อยู่อ่างศิลาครับ
    อาชีพ เสริมก็พวกของแต่งแรงๆๆครับ อิอิ

โทร 086-5159708 ชัยครับ

8. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ขาย Jewelry คับ ใครจะแต่งงาน จะหมั้น ติดต่อมาได้เรย
    แล้วก้อ พระเครื่อง พระบูชา เครื่องรางของขลัง มีให้เช่าบูชา คับ
    ล่าสุด กำลังจะเปิดร้านอาหาร ข้าง ม.มหิดล ศาลายาคับ

9. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ตอนนี้ทำงานขายเครื่องมือวัด ทางด้านอุตสาหกรรม ครับ

ถ้าใครอยู่ในวงการนี้น่าจะรู้จัก บริษัทเมเชอร์โทรนิกซ์ ตัวแทนจำหน่าย มิเตอร์วัดไฟ ยี่ห้อ Fluke ตัวสีเหลืองๆอ่ะ

ใครสนใจสั่งซื้อไว้ใช้เอง หรือ ใช้ในหน่วยงาน โรงงาน ติดต่อมาได้นะครับ จะทำส่วนลดพิเศษให้ อิอิ

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ดีคับเห็นด้วย...

ส่วนตัวงานหลัก ผมขาย ตู้ Safe กับพวก อุปกรณ์ Electronic Lock Keycard

สำหรับใช้ใน โรงแรม รึ Service Apartment

ใครสนจะไปใชในกิจการที่บ้านบอกได้นะ

เข้าไปดูเล่นๆได้นะที่ www.vingcard.com และ www.elsafe.com คับ

รับรองเงื่นไขพิเศษ เร้าใจแน่นอน

รึโทร 089-897-1267 Ninja

งานอดิเรกก็รับปรึกษา และปัญหาเกี่ยวกับรถ รุ่นที่ตัวเองใช้ สนุกไปอีกแบบ

...:D:D:D

ส่วนเรื่องติดแอร์ ลองโทรมาหาผมได้นะ มีร้านประจำแนะนำ เชคราคาก่อนได้ ไม่ถูกจิงไม่ต้องเอา

ติดเองและแนะนำเพื่อนๆ ไปไม่น่าต่ำกว่า 20 เครื่องแล้ว แหละ คับ :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2009
  11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    จะมีมั๊ยน๊อ รับ สร้าง ติดตั้ง BOILER และอุปกรณ์ส่วนควบ ใน POWER PLANT , STEAM PLANT
    www.boonlomengineering.com

งานอดิเรก ขายของแต่งฯรถ(EG, EK, Si, ES, DC2, DC5, FD2 ฯลฯ ตามแต่จะมีของมา)

กำลังหา สถาปนิกออกแบบบ้าน ราคาประมาณ 1,000,000 ~ 1,500,000.- (บ้านโป่ง ราชบุรี)
    จัดสวนฯ ปรับปรุงภูมิทัศน์ ค่อยว่าอีกที(เห็นแวบ ๆ แระ ข้างบน)

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รับฉีดพลาสติก กะ ตกแต่งเฟอร์นิเจอร์ ภายใน บ้าน คอนโด โรงงาน ครับ

13. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อิอิ .... โปรโมทมั่ง !!

K.P.S Apartment ห้องพักรายเดือนแถว ถนน.เกษตร - นวมินทร์

ใครสนใจติดต่อมาได้นะคับ

14. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    แบบนี้แหละถึงจะเรียกว่า ช่วยเหลือซึงกันแระกัน

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เรื่องแอร์ PM มาได้ครับ มีร้านแนะนำ ราคาถูกติดตั้งดี ผมใช้บริการแล้วโอเคเลยล่ะ...

16. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ดีจังครับ

ช่วยๆกาน

อัพ + +

17. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใครต้องการที่ดินสวยๆหรือทั้งในกรุงเทพฯและตจว.ก็ PM มาได้ครับ จะให้ Fax หรือ e_Mail หน้าโฉนดไปให้ตามต้องการ ถ้ามีครับ

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมขายครัชแต่งซิ่งครับ ถ้าสนใจก็ตามลายเซ็นได้เลยนะครับ ยินดีให้คำปรึกษา คับ
    แล้วก็ อีกธุรกิจเป็นธุรกิจของครอบครัว ทำเกี่ยวกับ รับซ่อม-สร้าง เครื่องจักรอุตสาหกรรมระบบไฮดรอลิคครับ
    www.appliedhydraulicpower.com

19. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เอาบ้าง มีร้านนั่งกินเหล้า บรรยากาศดีๆ แถวนวมินทร์ ไม่แพง
    LOG - IN PUB 081- 5039599 ต้อม
    BAR 9 (ซอย มหาดไทย )
    ส่วนอาชีพหลักก็ ขายโทรศัพท์มือถือ

20. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ของผม เปิด บริษัท Computer ครับ
    ขาย อุปกรณ์ Computer รับเดินระบบ รับ Service ถึงบริษัท และที่บ้าน
    ขาย Notebook Pc Netbook อุปกรณ์ Network Accessorie Hardware

หน้าร้านมีที่ Central บางนา ชั้น4 ชื่อร้าน LPT
    Seacon ชั้น G ฝั่ง Bank กรุงเทพ ชื่อร้าน Cnex By LPT
    The mall บางแค ชั้น4 ชื่อร้าน Cnex By LPT
    Fashion Iceland

ยินดีให้บริการนะครับ รักรถเหมือนๆกัน บริการเต็มที่ครับ

21. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดีเลยครับ กระทู้นี้ รู้จักกันไว้เยอะ ช่วยเหลือกันได้ก็ช่วยกันครับ

ผมทำงาน MIS
    office ใหญ่ Com7. ครับ :D

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเขียนโปรแกรมขายอยู่ครับ โปรเจค นศ. ก็รับนะครับ
    สนใจติดต่อได้จ้า เบอร์อยู่ข้าง ๆ เลย

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมก็ธุรกิจตามลายเซ็นต์เลยครับ มีใครต้องการปูบ้าน ทั้งภายใน ภายนอกบอกได้เลยครับ

24. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ขอด้วยคนครับ
    ที่บ้านแฟนขายผลไม้ครับ สวนจากระยองมาขายเองเลย ปกติจะขายอยู่แถวเกษตรนวมินทร์-สุคนธสวัสดิ์ ครับ
    ตอนนี้มีมังคุด ส่วนทุเรียนกำลังมาแล้วครับ

25. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขาย Jewelry คับ และของตกแต่งรถยนตร์ รวมถึงรถแต่ง รถมือสอง อีกนิดหน่อย แล้วก็เกียวกับ

เรื่องของที่ดินคราบ

26. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ผมซื้อ-ขายรถมือสอง และขายของตกแต่งนิดหน่อยครัป ถ้าปอกว่ามาจาก rcw ราคาพิเศษครัป

27. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมช่วยอะไรไม่ได้ซักอย่างเลย เพียงแค่แวะมาดูน้ำใจของชาว RCW ครับผม..ซึ้งจริงๆ !!

28. ดีคับดีคับ ช่วยเหลือกัน

29. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รับซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน - ซ่อม จักรเย็บผ้าอุตสาหกรรมและอุปกรณ์การ์เม้นทุกชนิด

ร้านอยู่จรัญสนิทวงศ์ซอย 8

02-4572869
    081-6232469
    081-9241471

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้