ไม่ได้เข้ามาซะนาน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    มีเรื่องรบกวนถามเพื่อนๆ หน่อย คือ แอร์ เวลาทำงานมีเสียง ดัง ซีดดดดดดดดดด มาจากใต้เก๊ะ ซึ่งดังบ่อยตลอดการขับขี่ ครั้งล่าสุดที่ไปซ่อมมา ก็ดังมาตลอด ถามช่างบอกว่าเปนเสียงวาล์ว แอร์ ทำงานปกติ แต่ทำไมมันดังจัง ช่างบอกมันเก่าแล้ว เกี่ยวด้วยไง หว่า เมื่อก่อนสังเกตุมันดังแต่เบามากเมื่อเริ่มเปิดแอร์ แต่พอขับขี่ไปเสียง ก็ไม่เห็นได้ยิน หรือ มันดังเบา หรือ มันไม่ดัง หรือผมไม่ สังเกตุ เฮ้อ...ถึงต้องมาถามเพื่อนๆไงว่า มันปกติป่าว ..........ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยขอบคุณ ครับ แต่แอร์มันเย็นดีนะ ......................ช่วงนี้งานเยอะไม่ค่อยโผล่ หัวมา โพส คุยกะเพื่อนๆ ขออภัยด้วย ยังรักยังอยู่บ้านนี้เหมือนเดิม ไม่เคยจากไปไหน...ครับ nus.ek

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไม่ทราบส่วนที่เป็นท่อ บิดงอ บ้างหรือเปล่า ทำให้
    ทางเดินน้ำยาแอร์ ขัด ขัด เดินไม่สะดวก แต่ไม่แน่ใจนะ
    ฃองผมก็ดัง แต่ไม่ดังมาก มันเหมือนเสียงฉีดน้ำยาแอร์
    อะครับ

3. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    อาการเหมือนผม ช่างบอกนํายาแอร์หมด เติมก็หายเลย - -

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าดังเป็ฯช่วงๆ น่าจะน้ำยาแอร์ขาดครับ ให้ดูที่ตาแมวว่าน้ำยาวิ่งสม่ำเสมอหรือเปล่าตอนคอมฯแอร์ทำงาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้