ถามเรื่องตั้งรอบเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ต้องตั้งตอนเครื่องร้อนรึเย็นครับ เพราะตอนสตาร์ทครั้งแรงรอบมันจะยังสูงแล้วค่อยๆต่ำลงมาอยู่ที่1000รอบ ผมว่าจะตั้งใหม่แต่ไม่รู้ว่าตั้งตั้งแต่เริ่มสตาร์ทรึว่ารอรอบตกมาอยู่ที่1000รอบก่อนอะครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตอนเครื่องเย็น มันมีตัวชดเชยรอบครับ รอบมันจะสูงแป๊ปนึง
    พอได้อุณหภูมิมันจะตกลงมารอบเดินเบาเองครับ

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ^
    ^
    ^
    ตามท่านเบสเลย แนวรอบไม่นิ่งแต่วิ่งสาด หรือเปล่าเนี่ย :p

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วิ่งไปสาดไปอะ ท่านนี้ :D:D

5. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    แล้วรอบต่ำมากหละคะ

6. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    พอดีแบบว่าขับเต่ากัดล้อครับเลย.......ต้องสาดให้เต่าหลุด:cool:
    ล้อเล่นครับ ช่วงนี้แนวขับชิวๆครับ เปลี่ยนไปเป็นเด็กแว้นอยู่ครับ

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ต่ำที่กี่ร้อยรอบครับ ถ้าเครื่องไม่สั่น ไม่กระพรืเวลาเปิดแอร์ไม่น่ามีปัญหาครับ

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ฮาๆๆ พี่ก๊อก เปนเดกแว๊นแย้วเหรอ

ต้องการ สก๊อยมั้ยๆๆ

เด่วเบสจาไปเปนให้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

9. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    400-500 คะ
    เอ๊ะ แล้วถ้ามันกระพือนี่เป็นไง

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แบบเครื่องสั่นๆ เวลาเดินเบส รึ เวลา คอมแอร์ ทำงานครับ
    ถ้าเป็น เบื้องต้นเลย คือ ตั้งรอบเดินเบาดู ถ้าไม่หาย ก็คงเป็น
    ที่เซนเซอร์ ตรงแถวๆ ลิ้นปีกผีเสื้อครับ รึอาจจะลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก ก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้