ขอสอบถามเวลากันรถชนในสนามคับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย birdnoi, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdnoi

birdnoi New Member Member

1
    0
    0
    ไม่ทราบว่าถ้าขับอยู่ในสนามแล้วเกิดชนกัน เรียกประกันได้มั้ยคับพี่ ถ้าไม่ได้ แล้วทำยังไงกันครับ ต่างคนต่างซ่อมหรือป่าวคับ หรือว่าทำยังไงกันคับ อยากรู้มากๆคับ
    ขอบคุณค้าบบบ

2. เงินทองของนอกกาย มีน้ำใจกันก็พอ

เรียกประกันนี่มะแน่ใจนะคับ ผมว่าคงไม่น่าจะได้นะ แต่ต่างคนต่างซ่อมคับ....อันนี้เปนธรรมเนียมที่่ยึดถือปฎิบัติกันมานมนานแล้วคับ แต่่ถ้าจะให้ดี ผมว่านักแข่งควรจะมีน้ำใจให้กันและกันหน่อย...ผมเคยเจอทีนึง เพื่อนผมโดนชนในพีระ(โค้งแรกสุดทางตรง)เพื่อนผมขับตามอยู่ ก็เหนแล้วล่ะ ว่าท่าไม่ดี ..ก็หลบแล้วนะ ยอมลงหญ้าไปทั้งคันเลย เพราะเล่นบี้กันมา 3 คันจะแย่งกันเข้าโค้ง (เพื่อนผมอยู่ข้างหลัง เปนคันที่ 4)แล้วก็....ตูม จากที่เพื่อนผมลุ้นที่ 1 อยู่ ทุกอย่างก็จบ หน้ารถเบี้ยว ล้อ+ยางแตก ซุ้มโช๊คเบี้ยวฯลฯ...แล้วที่สำคัญ มันคนละรุ่นกัน(..แต่ผู้จัดเค้าปล่อยพร้อมกัน) ..อยากจะถาม "มัน"ว่า...เอ็งนึกว่าตัวเองเปน ชููมัคเกอร์หรือ?...จะด้วยความฮ้าวของ"มัน"หรืออะไรก็แล้วแต่ พอมันชนเสดปั้บบบบ....มันแค่เดินมาพููดว่า "ขอโทษที"...แค่นั้น...โอเค จะชนกันมันเปนเหตุุสุดวิสัย เปนอุบัติเหตุุ พวกเราก็ไม่ติดใจอะไร ...ต่างคนต่างซ่อม..โอเค ก็ไม่ได้ติดใจอะไร .....แต่ที่คาใจมาก "มัน" ไม่มีแม้แต่จะเดินเข้ามาดูู มาถามว่าเปนอะไรมั๊ย รถเปนอะไรมั๊ย...ไม่มีเลย..ทั้งๆที่พิทก็อยูู่ไม่ห่างกันเลย ("มัน"อยู่พิทบน พวกผมอยู่ข้างล่าง ...พิทแทบจะตรงกัน)..แค่ "มัน"จะมีน้ำใจเดินลงมาดู มาถามไถ่กันคงจะไม่่ลำบากอะไรมากมาย (คุุณว่ามั๊ย ?) ..."มัน"คงเหนว่าเราเปนทีมเล็กๆมั๊ง เลยไม่ต้องใส่ใจอะไร ถ้า"มัน"ไปชนกับทีมใหญ่ๆก็คงจะไหว้จากหัวถึงเท้าเลยมั๊ง ....ผมว่าถ้าเกิดการชนกันขึ้น...ต่างคนต่างมีน้ำใจกันหน่่อย วงการนี้ก็จะน่าอยู่ขึ้นนะ ....ถามนิดเดียว ตอบซะยาว...ก็ขอโทษทีนะคับ แบบว่ามันอึดอัด ขอระบายหน่่อยนะ.....เงินทองของนอกกาย มีน้ำใจกันก็พอ..

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เรียกประกันไม่ได้ ถือว่าใช้รถผิดวัตถุประสงค์ประกันไม่จ่าย

4. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ซ้อมเองครับ ดีที่สุดก็อย่าไปสู้กันมาถ้าไปจำเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้