หาอะไหล่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย surin.soi, 20 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surin.soi

surin.soi New Member Member

11
    0
    0
    อยากทราบว่า ที่ไหนมีเวคกัมขายบ้าง เพราะเวลาเปิดแอร์ แล้วรอบเครื่องตกมาก แก้เท่าไหร่ก็ไม่หาย ใครทราบร้านขายอะไหล่ช่วย บอกหน่อยครับ ผมใช้ 623 Gsi :eek:

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เป็นที่ตัวชดเชยรอบเดินเบาป่าว
    เป็นได้หลายสาเหตุนะโยม

3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อาจจะไช่นะตัวชดเชยรอบเนี่ย วิธีแก้คือตั้งใหม่ แต่ต้องตั้งตอนเช้าเท่านั้นนะครับหรือเครื่องเย็นจริง ๆเพราะไม่งั้น เวลาสตาร์เครื่องตอนเช้ารอบเครื่องจะสูงมาก

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    to โยมวิท ตอนเข้าที่ว่ารอบสูง จะเป็นระบบเร่งอุ่นเครื่องตอนเครื่องเย็นอ่ะนะ รอบจะไปประมาณ 1300-1500 รอบ จะกว่าอุณหูมิได้ประมาณ 50-60 องศาก็จะตัดรอบปรกตินะ โยม เท่าที่ทราบมา
    ถ้ารถที่รอบสูงอย่าแปลกใจ ระบบนี้รถโยมๆยังใช้งานได้ดีอยู่ สาธุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้