เลือก 623 Gsi คันไหนดี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pong622, 20 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pong622

Pong622 New Member Member

14
    0
    0
    ถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยคับว่า ถ้ามี 3 คันวิ่งมา แสนกว่าโลเหมือนกัน คันแรก ยังใช้เครื่องเดิม, คันสองเพิ่งเปลี่ยนเครื่องH23Aมาสอง-สามหมื่นโล, คันสาม เพิ่งเปลี่ยนเครื่อง Accord มาสอง-สามหมื่นโล ถ้าราคาใกล้ๆกัน และอย่างอื่นก็เหมือนๆกัน ควรเลือกคันไหนดีคับ เห็นบางคนบอกให้เลือกเดิมๆ แต่บางคนบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ขี้ร้อนวิ่งไปแสนกว่าโลฝาสูบชอบแตก ควรเปลี่ยนเครื่อง สรุปว่าควรเลือกยังไงดีคับ ขอบคุณคับ

? แล้วเครื่อง H22 มันคือเครื่องของ Accord หรือ Prelude คับ ?

Pong
    086-3315194

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2007
  2. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ถ้าเป็นผมซื้อเดิม ๆ ครับ

ยอมรับครับว่า รถนี้ขี้ร้อนมาก ดับคาติง มาแร้ว 2 หน แต่ฝายังไม่โก่ง

สุดท้าย ก็ตัวเราเองครับ ที่ขาดตกบกพร่อง เรื่องน้ำ และดูแลรักษารถ ไม่ใช่ผิดที่รถมันขี้ร้อน

ถ้าเปลี่ยนเครื่อง ต้อง H22 สถานเดียวครับ

3. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    เลือกคันที่ Body ทั้งภายใน ภายนอก สมบูรณ์ที่สุด หรือช้ำน้อยที่สุดครับ เพราะเจ้าเครื่องยนต์เนี่ยถ้าเราดูแลมันดีๆ หมั่นดูแบต ดูน้ำ, และน้ำมันต่างๆ ซ่อมบำรุงตามรอบของมัน มันก้ออายุยืน แถมถ้าเครื่องไม่ไหวจริงๆก็เปลี่ยนเครื่องได้ครับ หาไม่ยากและไม่แพงมากเพราะใช้เครื่อง Honda ได้ ช่างทำเก่งๆก้อหาง่ายอีกด้วย

แต่ถ้าคุณได้รถที่ Body ช้ำๆแย่ๆมา มันเปลี่ยนไม่ได้นะครับ (ยกเว้นเปลี่ยนคันไปเลย) แถมอุปกรณ์และชิ้นส่วนบางตัวของเจ้า Rover นี่หายากเหมือนกันนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

: )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้