TFR ใส่เฟืองท้ายไรได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย B2_is_korat, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B2_is_korat

B2_is_korat Member Member

149
    0
    16
    TFR ใส่เฟืองท้ายไรได้บ้างคับ พอดีรถผมเฟืองท้ายไปซะแล้ว พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยคับ ตอนนี้เครื่องเป็น 2500เดิมๆ อนาคตอาจเปลี่ยนเป็น เจ ใครพอรู้บ้างใส่อันไหนดีคับ ...ขอบคุณคับ อิอิ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ

เซดดริก 4.3 ก็น่าเล่นนะครับ

หรือไม่ก็เล่นพวกเฟืองท้ายของโตโยต้าครับ เพราะเฟืองของโตโยต้ามีให้เล่นหลายเบอร์ครับ

สามารถไล่ได้เฉพาะตัวเฟืองไม่ต้องไล่ยกลูก ราคาก็ไม่แรงด้วยครับ แต่ปลายๆวิ่งดี

เพราะที่อู่ที่ผมทำอยู่รถกระบะวางเบนซิลก็ใส่หลายคันครับ

โดยเฉพาะเพลาท้ายของโตโยต้าไมตี้ หรือ ตัวฮีโร่ก็ได้ครับ

ส่วนที่เหลือรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

หว้า....หันไปกินเจอีกท่านแล้วครับ เสียดายจังเลยครับ....

4. B2_is_korat

149
    0
    16
    ยังคับพี่แค่คิดๆไว้ก่อน อิอิ เครื่องเดิมผมมันเอาคืนไม่ไหวแล้วคับ ทำมาหลายรอบแล้ว ก็เลยอยากลงเครื่องใหม่ไปเลย :D:D:D

5. B2_is_korat

149
    0
    16
    พี่คับ ราคาค่าของ+ราคาค่าติดตั้งหน้าจะอยู่ประมาณเท่าไรคับ

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โทรมาก็ได้ครับ อาจจะไม่ได้คำตอบที่แน่นอนนัก แต่จะตอบเท่าที่รู้ครับ

084-640-8024 แบ้งค์คับ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

เทริน์ไปเลยครับ เอาเครื่อง 3100 มาใส่เลย ดีกว่ากินเจอีก (กระบะมานต้องควันดำตามแบบฉบับครับ)
    เพื่อนผมมันก็เปลี่ยนใส่เจเหมือนกันแต่ตอนนี้เห็นบ่น ๆ ว่าอยากใส่ดีเซล มานดิบ ๆ ดีครับ

8. B2_is_korat

149
    0
    16
    เดี๋ยวข้อหาข้อมูลก่อนน่ะคับพี่ ไม่แน่ก็อาจจะดีเซลเหมือนเดิมแหละคับ อิอิ

9. B2_is_korat

149
    0
    16
    เดี๋ยวข้อหาข้อมูลก่อนน่ะคับพี่ ไม่แน่ก็อาจจะดีเซลเหมือนเดิมแหละคับ อิอิ ตอนนี้ท้ายรถผมจากสีแดงกายเป็นสีดำไปเรียบร้อยแล้ว :D

10. verakit

verakit New Member Member

45
    0
    0
    Up....เลย...
    ..ข้อมูลพี่ๆเจ๋งจังครับ...
    ...

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามมาดันให้ tfr เมืองจัน

12. Mongkol_525

Mongkol_525 New Member Member

18
    0
    0
    ใส่เซดดริกเปิดตูดสิครับอนาคตยาวมีเฟืองหลายเบอร์เปลี่ยนเบอร์เฟืองท้ายก็เอาของสกายใส่ได้ครับไม่แพงมีดิสอีกด้วยจะเล่นเบนซิลก็4.1ขึ้นไปเล่นดีเซล3.9ลงมายังไงรอท่านอื่นมาตอบครับ

13. verakit

verakit New Member Member

45
    0
    0
    ...ผมกำลังจะเริ่ม Project ที่สองแล้วครับ...
    ...รูปแบบใหม่ของ..TFR ..ของผม...
    ..กับเฟืองท้ายลูกใหม่และอีกมากมาย...
    ...[เก็บตังแทบแย้เลยครับ]...
    ...จะได้วิ่งตามพวกพี่ๆทันได้เห็นหลังพวกพี่ซะทีอะนะ...

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

ตามมาเก็บข้อมูลอีกครับ

15. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    จะกินเจกะเค้าเหรอพี่

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

มาเก็บข้อมูลเรื่องเฟืองท้ายต่างหากล่ะ คริ ๆ ๆ ยังไม่มีเวลาว่างไปทำเลย เฮ้อ....ตั้งค์ก็เริ่มจะหมดและ

17. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    เฟืองท้าย ISUZU TROOPER นี่เอามาใส่เสื้อเพลงเดิมtfr เลยได้ป่วครับเหนมันมีเต็ดด้วยอะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:11:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:11:37 ----------

เฟืองท้าย ISUZU TROOPER นี่เอามาใส่เสื้อเพลาเดิมtfr เลยได้ป่วครับเหนมันมีเต็ดด้วยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้