อยากโหลดสัก 1 นิ้ว ใช้งบประมาณเท่าไหร่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมลง SKIRT รอบคันมาแล้ว และเพิ่งลงแม๊กขอบ 15 ยาง 195/50R15 อยากทราบว่าเพื่อนๆโหลดกันกี่นิ้ว เวลาขึ้นเนินมีปัญหาบ้างไหม และอยากโหลดแค่นิ้วเดียว อยากทราบว่าต้องทำอย่างไร และเพื่อนๆใช้งบกันเท่าไหร่ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพื่อเป็นแนวทาง:eek:

1. emtion

emtion New Member Member

6
    0
    0
    ผมว่าเก็บตั้งค์ไปซื้อ โช๊คแต่งเลยดีกว่า

เพราะว่ามันสามารถปรับระดับได้

เพื่อเวลาโหลดแล้วคุณไม่ชอบก็ ปรับขึ้น - ลงได้อีก

ราคาประมาณ 13,000 บาท Up * แล้วแต่สภาพนะครับ ยี่ห้อด้วยนะ

ลองดูในบอร์ด +++ กระทู้ ซื้อ-ขาย สำหรับ EK Group Clear ทุกสิ้นเดือน +++ ของดีมีเยอะๆๆ

แต่ต้องไวไว

* ป.ล ถ้าคิดจะขับรถโหลดต้องทำใจเรื่องปัญหาเวลาขึ้นเนิน แต่ผมว่ามันก็สนุกดีนะเวลามีเสียง กระแทก เนิน T_T

2. มีสามทางเลือกใหญ่ ๆ ครับ
    ตัดสปริง ค่าใช้จ่ายหลักร้อย
    ใส่สปริงโหลด ค่าใช้จ่ายหลักพัน
    เปลี่ยนโช๊ค ค่าใช้จ่ายหลักหมื่น

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่สปริงโหลด มือสองครับ

4. แล้วลงแม๊กขอบ 15 ยาง 195/50r15 ควรใส่สปริงโหลดของอะไรดีครับ ถึงจะสวยไม่ติดพื้นมาก ติดสเกิ๊ตมากลัวขึ้นเนินลำบาก

5. Sou|MatE`

Sou|MatE` New Member Member

24
    0
    0
    ตามด้วยอีกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้