ใครเคยเปลี่ยน แป้นเหยียบเบรค และ แป้นคันเร่งใหม่บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พอดีแป้นคันเร่งมันชำรุด แต่ให้ช่างอ๊อกเสริมแล้วแต่
    ก็ยังอยากหาใส่ใหม่ จะได้มั่นใจขึ้นครับ เลยอยากทราบว่าทั้ง
    แป้นเบรค และ แป้นคันเร่ง เปลี่ยนพร้อมกัน หรือ แยกกันไป
    แล้วแต่ ความเสียหาย ดีครับ พอจะทราบราคากันไหมครับ

ขอบคุณครับผม:)

2. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ทำยังไงถึง
    เสียได้ครับเนี่ยสงสัยเท้าหนักจริงๆ
    ผมใช้รถมา 260,000 km และ ยังไม่เป็นไรเลย

ส่วนของเชียงกง ไม่น่าเกิน 500 ต่อชุดครับ

ที่เหลือรอท่านอื่นมาตอบและนครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เป็นหลังจากวางเครื่องใหม่มาครับ หลังจากวาง
    5 เดือน ผ่านมา ไม่ทราบ เป็นตอนติดตั้งวางเครื่อง มีการ
    ไปกระทำ แก้ไขอะไร หรือเปล่าไม่ทราบ แต่ก็เกียร์ออโต้
    เหมือนเดิม ด้วยนะครับ

แต่ก็ทำการ อ๊อกแก้ไขให้แข็งแรงเหมือนเดิมแล้ว
    แต่ ไม่ค่อยมั่น เลยมาหาความรุ้ เกี่ยวกับเรื่อง นี้ครับ

ขอบคุณนะครับ:)

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เป็นกันเยอะคับ ส่วนใหญ่ที่ตัวฐานยึดฝั่งคันเร่งจะหัก
    ถอมมาเชื่อม แล้วดามด้วยแผ่นเหล็ก ก็เหมือนเดิมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้