ใครเคยโดนกล้องถ่ายจับความเร็วบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 3S_Turbo Man, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3S_Turbo Man

3S_Turbo Man New Member Member

4
    0
    0
    พอดีไปหัวหินมา ผมวิ่งเส้นนครปฐม สมุ
    ทรสงคราม สมุทรสาคร
    เลี้ยวเข้าเพรชบุรีไม่ทราบว่ามีการถ่ายจับความเร็วรึเปล่า
    กลัวโดนครับ กี่วันส่งถึงบ้าน

2. เส้นพระราม2 ใช่ไหมครับ

ที่เคยวิ่งมาไม่เคยเจออ่ะครับ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ที่เคยเจอเห็นแต่พี่รวจทางหลวงอ่ะครับ

3. เพื่อนผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน หิหิ...

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เมื่อตอนต้นปีน่ะมีครับ แต่มีตรงเพชรบุรีแยกไปชะอำน่ะครับ แถว ๆ โรงแรมเขาใหญ่ครับ แต่ปัจจุบันไม่มีแล้วครับ

5. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมไป หัวหินตอน ต้นเดือนมกรา

พอประมาณเดือน มีนา มีจมมาที่บ้าน
    ให้ไปเสียค่าปรับ มีรูปมีรายละเอียดมาว่าขับเร็วเกินกำหนด

ผมวิ่งไปหัวหินเส้น

สมุทสาคร
    น่าจะแถวๆนั้นแหละคับแต่ไม่ทราบว่าช่วงไหน

6. ไม่มีนะคราบ วิ่งกันยาวๆ

แต่จะมีแถวเลยแตกหันหินไปอ่ะคับ

7. 3S_Turbo Man

3S_Turbo Man New Member Member

4
    0
    0
    ความเร็วเท่าไหร่ครับถึงจะโดน

8. R2D2

1,212
    237
    63
    แค่ 110 ก็โดนแล้วครับ

9. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    จะมี เส้นบายพลาส แต่เลยแยกชะอำไปแล้วอ่ะคับ เกือบถึงประจวบอ่ะ
    มีรถทาวหลวง จอดตลอดทางเลยคับ คอยดูพวกรถบรรทุกอ่ะคับเค้จะยกไฟให้อ่ะคับ

10. 3S_Turbo Man

4
    0
    0
    วิ่งประมาณ 100 ครับ เห็นกฏหมายกำหนดไว้
    แค่ 90 เอง

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เส้นพหลโยธิน ไม่มี จม.

ยิงกล้องแล้ว วอ แจ้งเลย ไม่เกิน 300 ม.

ด่านใหญ่ ตั้งกรวย เหลือเลนเดียว

จะมีช่วง หน้าโรงไฟฟ้าวังน้อย (กล้องอยู่ที่ ยูเทรินก่อนถึง)ขาออก

ก่อนถึง หินกอง (บนสะพานลอยคนข้าม2)ขาออก

และฮอนด้าสระบุรี (เกาะกลางเสาสะพานลองคนข้ามหน้า โรงเรียน)ขาออก

12. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    โดน บ่อยครับ เมื่อก่อนทำงานอยู่ทางภาคตะวันออก ถ้าตรง อ.บ้านบึง จะตั้งกล้องช่วงบายพาสไปออก อ.แกลง จ.ระยอง ตรงนี้ไม่มีด่านแต่จะส่งมาที่บ้านเลย แต่ถ้ามาจากพัทยาเข้าระยอง เลยสนามพีระ ช่วงลงเขา มันเอากล้องมาตั้งจับเลยครับ ส่วนที่ จ.จันทบุรี อันนี้ฉลาดกว่าครับ ซุ่มอยู่ข้างทางตรงทางโค้ง แถวๆ อ.นายายอาม แล้วส่องด้านหลังครับ เราแทบจะไม่เห็นเลย ... สรุป ก็ 400 บาท ...ทั้งนั้น...

13. 3S_Turbo Man

4
    0
    0
    วิ่งตามถนนเส้นนี้ครับเซ็ลทัลพระราม2 เส้นทางหลวงแผ่นดิน 35ไปปากท่อ ราชบุรี ผ่านสมุทรสาคร สมุทรสงคราม เลี้ยวซ้ายแยกวังมะนาว ทางหลวงหมายเลข 4 เพชรบุรี ผ่าน ชะอำ ถึง หัวหิน
    ไม่รู้ตามทางเส้นนี้มีบ้างรึเปล่า

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เพิ่งกลับมาจากหัวหินครับ

วิ่งเส้นเดียวกันครับ

มีด่านจับความเร็วช่วง ชะอำ จะ เข้าหัวหิน ครับ

โดนกันเพียบเลย....อิอิ จะส่องก่อน แล้วตั้งด่านเลยอีก 500 เมตร เหลือ 2 เลน

เรด้าดีเทคเตอร์นี่ดีจริงๆ :D

15. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    เท่าที่วิ่งมา...สมุทรสาคร - สมุทรสงคราม ยังไม่เคยเจอครับ...
    แต่จากนั้น หลังจากวังมะนาวไปนี่ไม่แน่ใจครับ...

16. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    พึ่งรับจดหมายไม่กี่วันเองโดนซะในจดหมายลงช่วง กม.51-82 ปากท่อ ราชบุรี ความเร็ว 126 กม.ไปวันที่ 4 เมษา ก็กว่าจม.จะมาก็เดือนหนึ่ง โดนไป 400 ไปจ่ายไปรณีย์
    แต่งงตรงที่ว่าผมไปกันหลายคันขับตามกันไปโดนผมคนเดียว :(

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:03:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:03:43 ----------

พึ่งรับจดหมายไม่กี่วันเองโดนซะในจดหมายลงช่วง กม.51-82 ปากท่อ ราชบุรี ความเร็ว 126 กม.ไปวันที่ 4 เมษา ก็กว่าจม.จะมาก็เดือนหนึ่ง โดนไป 400 ไปจ่ายไปรณีย์
    แต่งงตรงที่ว่าผมไปกันหลายคันขับตามกันไปโดนผมคนเดียว :(

17. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถ้าขับเกิน 180 กม/ชม กล้องจะจับภาพหรือความเร็วไม่ได้

(ล้อเล่น)

18. ton_ee80

ton_ee80 New Member Member

66
    0
    0
    เพิ่งไปชะอำมาเมื่อวันที่ 16 ครับ เส้นพระราม 2 ไม่เห็นมีด่านครับ แต่ก่อนแยกเข้าชะอำมีครับ
    แต่เสียวๆอยู่เหมือนกันว่าจะได้ จม. หรือป่าว เพราะทั้งไปและกลับ 150-160 ตลอด แต่คันอื่นเขาก็วิ่งกันประมาณนี้อ่ะ :D

19. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สมุทรสาคร-สมุทรสงคราม ไม่มีครับ ผมวิ่ง 140 ประจำ

terk ถูกใจสิ่งนี้
  20. R2D2

1,212
    237
    63
    วันนี้ก็เพิ่งกลับจากหัวหินมาครับ จะมีด่านแบบตั้งกรวยตรงแยกที่จะเข้าชะอำครับ วันนี้ผมวิ่ง 150-160 ตลอดเส้นครับ

21. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แล้วถ้าที่อยู่ในทะเบียนรถกะทะเบียนบ้านไม่ตรงกัน

เค้าจะส่งไปไหนอ่ะครับ

22. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28

ใช่รึป่าวครับ...ผมว่ามันน่าจะเร็วกว่านั้นนะ...ฮิฮิ

:D:D:):D:D

23. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ไม่น่าจะมีคับ

24. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆแต่ดูรูปส่วนตัวพี่ วิว มันคุ้นๆดีจัง ตรงใต้สะพานที่อยู่ข้างๆโลตัสบางใหญ่ ป่าวหว่า :D:D

25. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เคยโดนแต่ จะพระประแดงวิ่งไปลงบางนา เส้น กาญจนาพิเศษ อ่ะคับ 3 วันเท่านั้นชันเจนเลย 55+

26. sutinan

sutinan New Member Member

21
    0
    1
    ขากลับระวังตรงเส้นเพรชเกษม ก่อนเข้าอัมพวาโดนมาเเล้ว ส่งถึงบ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้