ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Bee-Progressive, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bee-Progressive

Bee-Progressive New Member Member

47
    0
    0
    ยางรถผมเสื่อมเร็วมากเปลี่ยนมา2ชุดติดๆตังหมดแว้ว
    ใครจะบริจาคยางเก่าขอบ15 'ที่ไม่ใช้แล้วให้ผมบ้างไหม
    ของเดิมผมใช้ 195/15/55 คับ ep003
    ตอนนี้ได้แค่จอดเฉยๆไม่ได้วิ่งหลายอาทิตแล้วอ่ะฮือๆ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองหาสาเหตุ ที่ทำให้ยางเสื่อมเร็วก่อนดีกว่าครับ

เอายางไปใส่เดี๋ยวก็เสื่อมอีก

เปลี่ยนกันไม่หวาดไม่ไหว

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    จริงด้วยครับ หาสาเหตุก่อนครับแล้วจึงเปลียนยางไม่อย่างนั้นก็ต้องเปลียนไปเลื่อยๆๆๆๆมีแสนหมดแสนอะครับ

4. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ลองเช็คดูก่อนไหมครับว่ายางกิน ด้านไหนมาก หรือกินเท่ากันทั้ง 4 วง
    อะไรประมาณ นี้อะครับ จะได้ช่วยกันหาสาเหตุครับ
    ไม่งั้นก็ไม่จบแน่ ๆ ต้องเปลี่ยนอยู่เรื่อย ๆ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ลองเช็คอุปกรณ์ช่วงล่าง ตั้งศูนย์ใหม่ครับ ไม่น่าใช่ยางไม่ดีแล้วล่ะ :)

6. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    อิ อิ อิ

สาเหตุน่าจะเกิดจากช่วงล่างมันกินยาง...:embarassed:

ปัญหานี้ไม่ค่อยมีใครเจอนะครับ

ยางที่ดีก็มีหลายยี่ห้อครับ

การเลือกยางควรปรึกษาเพื่อนที่ใช้ยางแล้วมีประสบการณ์

ควรดูว่ายี่ห้อไหนดี คนเราตอนนี้จะเลือกซื้อยางก็เอายางถูกไว้ก่อน

แต่ไม่ยอมนึกถึงคุณภาพ ชีวิตเราอยู่กับยางรถเหมือนกันนะครับ

ซื้อยางครั้งต่อไปก็ถามเพื่อนในคลับก็ได้ครับ

ยางมือ 2 ไม่จำเป็นก็อย่าไปซื้อเลยครับ

บ้านราเด๋วหนาวเด๋วร้อน เนื้อยางจะกรอบเร็วครับ

หรือว่าไม่มีใครให้ปรึกษาเรื่องยางก็โทรมาถามผมก็ได้ครับยินดี

<<=========== 081-580-8850 ผมชื่อ โก้ครับ =============>>

ถ้ายางมันเสื่อมเร็ว แนะนำให้ติดตีนตะขาบครับ จะได้ใช้นาน ๆ กันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้