เบาะ bride แท้ หรือ ก๊อบ ดุยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Aon_Drifter@Yasothon, 6 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aon_Drifter@Yasothon

Aon_Drifter@Yasothon New Member Member

19
    0
    0
    เนื่องจากว่าวันนี้ไปซื้อมาตัวหนึ่ง เป็นหลังแข็งครับ หัวเบาะ ปักรุ่น low max

หลังกากเพรช ทรงเท่าที่ทราบเป็นตัว vios lll

จ่าย ไป 20xxx ซึ่งผมรู้สึกว่ามันแปลกๆ ตรงเนื้อผ้าครับ ก็เลยคาใจ อยากถามผู้รู้ทุกท่าน

โปรดให้ข้อสังเกตุด้วยครับ เพื่อจะได้ทำใจว่าโดนซะแล้ว

ขอบคุณมากครับ

ท่านใดที่ทำสื่อต่าง จะเอาไปทำ หัวข้อ ก็ดีนะครับ เผื่อประโยชน์ แต่ขอแบบเจาะลึกหน่อยนะครับ

รูปของ แท้ไต้หวัน อยู่หน้า 2 นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  2. Aon_Drifter@Yasothon

Aon_Drifter@Yasothon New Member Member

19
    0
    0
    ขอความรู้ด้วยครับ

3. Aon_Drifter@Yasothon

19
    0
    0

4. Aon_Drifter@Yasothon

19
    0
    0

5. รอผู้ รู้ มาตอบนะคับบบ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอ ไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันหรือเปล่านะครับ

คือผมก็ได้รับPM มาแบบนี้ครับ

แต่ข้อมูลยังไม่พอ เลยยังไม่ได้ตอบไปเลยคับผม รอผู้เชี่ยวชาญสักครู่มาตอบนะครับ :D:D:D

7. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
  8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อืม . . ตอนนี้มืดส่ะแล้ว
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนเที่ยง ๆ
    ผมจะถ่ายรูปโดยละเอียด
    มาให้ชมแบบซ๊อตต่อซ๊อตเลย
    ว่าของแท้มันเป็นยังงัย

แต่จะให้เดาทางตอนนี้
    bride หลังแข็งกากเพชร
    ราคา 2 หมื่น ถูกเกินไป
    ถือว่าผิดปกติส่ะแล้วคับ

ถ้าสังเกตุง่ายตอนนี้เลย คือ
    หลังกากเพชรต้องมีความมันเงา
    แร๊คเกอร์ที่เคลือบหนาและใส
    เมื่อแรกสัมผัสจะมันลื่นราวกับผิวคาร์บอน
    ไม่สากมือ และต้องมีใบรับรอง
    พร้อมซีเรียลนัมเบอร์ จะเป็น
    ใบกระดาษแข็งสีฟ้า ขนาดใหญ่
    กว่าแบ๊งค์พัน +1 นิ้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2009
    oileve ถูกใจสิ่งนี้
  9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมได้ความรู้อีกแล้ว

10. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    ลองช่วยดู ของแท้ที่เคยสัมผัส มันมากับซองแบบนี้
    มีน็อตสำหรับรางเบาะ sticker BRIDE คู่มือติดตั้งและ
    ใบการันตรี แล้ว ต้องมีเบอร์ ซีเรียว นัมเบอร์ ตรงกับ
    sticker ของ NAPAC ( Nippon Auto Parts Aftermarket Committee) ที่ติดกับเบาะ

ลองดูครับ หวังว่าช่วยได้นิดหน่อย

ปล. เบาะที่เอามาเป็น Bride Brix II ครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  11. + SENG +

7,664
    141
    0
    ให้ยึดถือตามนั้น
    ผมคงไม่ต้องโพสต์รุ่นหลังแข็งกากเพชรให้ จขกท. ดูแล้ว สิมิ ?

12. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    เอามาให้ดูได้เลยครับ ของคุณเส็งมันตรงรุ่น :D:D:D

13. + SENG +

7,664
    141
    0
    ก้อเด๊ะ ๆ แต่ต้องพรุ่งนี้นะ
    วันนี้มันมืดแล้วถ่ายรูปไม่ได้

ปล.ผมใช้ ZETA 3 คับ . .
    แต่คงเหมือนกันนั้นแหระ
    เพราะต่างกันแค่ตรงสันปีกบน-ล่าง

14. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เด๋วนี้ของไต้หวันทำมาเหมือนมากๆจนหน้ากลัวจิงๆครับ -*-

15. + SENG +

7,664
    141
    0
    มาแว้ว ว ว ว
    รูปปลากรอบ สด ๆ เลย

16. + SENG +

7,664
    141
    0
    สังเกตผิววัสดุที่ด้านหลังเบาะ
    ต้องเคลือบเร๊คเกอร์ใส ๆ เงา ๆ
    เหมือนมีพลาสติกใส มาห่อกากเพรชไว้
    เมื่อสัมผัสถึงพื้นผิว จะต้องเรียบลื่น เงา
    ไม่สากมือ ไม่ขลุขละ แม้นแต่น้อย

17. + SENG +

7,664
    141
    0
    ซีเรียลนัมเบอร์ ที่ด้านข้าง
    ต้องตรงกับ ใบซีเรียลนัมเบอร์ในถุง
    หูคล้องสายเบลท์ที่เป็นพลาสติก
    จะต้องประกบกันตามรูป . .

18. + SENG +

7,664
    141
    0
    สังเกตลายผ้าและการปักทอ
    เนื้อจะละเอียด
    โลโก้ที่พิมพ์ จะใช้ด้ายสีขาว ไม่เงา
    ท่อชิดกัน ไม่สามารถแหวกดู
    ผ้าชั้นในของโลโก้ได้ . . .

ส่วนใหญ่แล้วของปลอม
    โลโก้จะแหกได้ถ้าเราจงใจจะแหกดูมัน
    อันนี้จำง่ายที่สุด และสังเกตง่ายที่สุด
    เพราะผมยังไม่เคยเห็นของปลอมตัวไหน
    ที่มีโลโก้ทอชิดกันเลยสักตัว ( มั๊ง ! )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2009
  19. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ระดับเทพครับพี่น้อง ความรู้ทั้งนั้น

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ความรู้ๆๆ ขอบคุณครับ ^ ^

21. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ปากรอบ เจ๋งครับ

22. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ปากรอบ เจ๋งครับ

23. + SENG +

7,664
    141
    0
    แล้วตกลงว่า จขกท.
    ได้ของจิงหรือปลอม หว๋า . .

แจ้งด้วยคับ

24. + SENG +

7,664
    141
    0
    แล้วตกลงว่า จขกท.
    ได้ของจิงหรือปลอม หว๋า . .

แจ้งด้วยคับ

25. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ของน้า + เส็ง + ชัดเจนเปลี่ยน ^^

26. ได้ความรู้มากมายและชัดเจนเลยคับ ขอบคุณคับ

27. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ชัดเจนกันไป

28. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เจองานไต้หวันเนียนโคตรเลยตอนนี้

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เจ๋ง

30. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ได้ความรู้อิกแล้วว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้