พ่นกันสนิม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย youngfriend, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. youngfriend

youngfriend New Member Member

5
    0
    0
    อยากรู้รายละเอียด ว่าควรจะพ่นมั๊ย เนื่องจากบ้านอยู่ในซอยซึ่งน้ำท่วมบ่อยมากและเป็นน้ำเค็มมั้ง เนื่องจากมีนากุ้งด้วย และถามช่างเค้าน่าจะพ่น (ช่างบอกราคาแพงอ่ะ) และตอนนี้ตัวถังตรงขอบกระจกด้านหน้า (อยู่บนประมาณกระจกด้านหน้าบานใหญ่อ่ะ ถ้างงขออภัย) มันเป็นสนิมมั้ง ขนาดประมาณเหรียญสลึง ทำไงดี รบกวนด้วยค่ะ >__< รถนานแล้ว 12 ปีได้ หรือว่าต้องทำสีใหม่ ที่กระโปรงหน้าแมวก็ขึ้นไปขีดข่วนเป็นรอยเต็มไปหมดเลยค่ะ :cry: :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    บอกผมด้วยครับรถผมก็เป็นครับ

3. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    หากจะพ่น ทำสีแล้วค่อยพ่นทีเดียวดีกว่านะ
    พ่นทั้งๆที่ยังมีสนิมอยู่ก็เสียตังเปล่าน่ะครับ

ลป.หากลุยน้ำเค็มบ่อยๆ น่าเป็นห่วงเหมือนกันนะ

ราคาเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้