กันชนหลังมีกี่แบบที่ใส่ ek ได้ (ขอรูปด้วยครับ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    คือท้ายรถผมโดนชนมาแล้วที่ร้านทำมาไม่ดีทำให้ใส่กันชนท้ายแล้วมันห่างออกจากฝากระโปรง แล้วตอนนี้กันชนรู้สึกว่านิ่มๆเอามือไปเขย่านิดหน่อยมันก็โคลงมาๆ อย่างง่ายดาย ไม่รุ้ว่าของพวกพี่ๆเป็นกันบ้างรึป่าว ผมเลยว่าจะหาเปลี่ยนใหม่อยุ่แต่ไม่รุ้ว่ามีแบบไหนมั้ง หรือของทุกคนก็นิ่มเหมือนกัน

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีสองเเบบครับ เเบบ LEVเเละ 96

3. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    สรุป ของพวกพี่ กันชนนิ่มๆกันมั้ยแบบเอามือเขย่าแล้วมัน โยกไปมาง่ายมาก เป็นกันปะ หรือแข็งๆ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตัวกันชน น่าจะแข็งเท่ากันหมดแหละครับ

ที่มัน โยกเยก โคลงเคลง

น่าจะเป็นที่จุดยึดต่าง ๆ เค้ายึดน็อตมาให้ครบมั้ย ใต้ซุ้มล้อ ข้างละตัว

ใต้ท้องรถ สองตัว แล้วก็ พุกพลาสติก ตรงฝาท้าย อีก แปดตัวมั้ง

แล้วบังโคลนหลังมีมั้ย ถ้าถอดบังโคลนหลังออก ใช้อะไรยึดแทนปลายกันชน

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    กันชน 96

กันชน LEV

กันชนDOMANI

6. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    + กันชนvertex
    + กันชนคูเป้96
    + กันชนคูเป้เลฟ

7. อยากดูรูปมั่งอ่ะคับ

8. darkspeed

darkspeed New Member Member

37
    3
    0
    ผมใส่ DOMANI อยู่

9. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    สวัสดีครับ.
    กันชนสำหรับ Honda Civic EK มีหลายแบบครับ.
    1. กันชนของ Civic 96 จะมีคิ้วที่กันชน.
    2. กันชนของ Isuzu Vertex ทุกรุ่นจะเหมือนกับ Civic Lev ปี 99-00.
    3. กันชนของ Honda Domani ตามรูปที่ติดกับรถผมจะใส่ได้พอดีไม่ต้องแปลง.
    กันชนส่วนใหญ่จะเข้ารูปกับตัวรถพอดีครับ ลองดูว่าหลังทำสีแล้วทางร้านใส่หมุดล๊อคครบไหมครับ ขอบคุณครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้