มีข้อสงสัย เลยมาเป็นถามครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MugenTypeR, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    1. Sport Light เหลิ่ยมเหลืองใช้ขั้วหลอดแบบไหนครับ พอดีของผมขาด 1 ข้าง ควรจะเปลี่ยนทั้งคู่ (เพื่อความสว่างเท่ากัน) หรือเปลี่ยนข้างเดียวพอ แนะนำหลอดด้วยครับว่าของอะไรดี

2. น๊อตถ่ายน้ำมันเครื่องที่เป็นแม่เหล็กสามารถใส่แทนของเดิมได้เลยนั้นดีหรือเปล่าครับ แบบว่ามันจะมีเศษผงเหล็กที่ปนกับน้ำมันเครื่องมาติดหรือเปล่าครับ

3. ขับรถปกติแล้วถอนคันเร่งหมด พอรอบตกลงมา 2000-3000 รอบ จะได้ยินเหมือนแหวนหรือน๊อตอะไรหลวมแล้วสั่นๆดังแกล๊กๆๆๆยาวๆ แต่พอเอามือยันคันเกียร์ไว้มันก็เงียบครับ ขับแล้วรู้สึกรำคาญ ควรแก้ตรงไหนครับ หรือต้องเปลี่ยนบูชคันเกียร์+กระบองเกียร์ (เครื่อง B16A และทุกเกียร์เข้าง่าย ตอนเข้าไม่มีเสียงดังครับ)

ขอบคุณครับ :)

2. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    เหลี่ยนเหลืองใช้หลอด H3 คับ เปลี่ยนทั้งคู่ก็ได้ ไม่กี่สิบบาท

MugenTypeR ถูกใจสิ่งนี้
  3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    1. H3 ครับ ประมาณ 60 ฿

2. ก็ช่วยให้เศษโลหะที่เกิดจากการเสียดสีในเครื่อง มาติดที่น๊อต เวลาถ่ายน้ำมันเครื่องก็เช็ดเศษโลหะออก ที่เจอมาจะมีน้อยมาก เป็นเศษชิ้นเล็ก ๆ

3.อันนี้ไม่ทราบครับ รอผู้ทราบท่านถัดไป :D

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่โอคับ เรื่องเสียงของผมก้อเป็นคับแกล๊กๆ แต่ผมสังเกตุของผมจะเป็นที่ถุงเกียร์ข้างบนจะเป็นพลาสติกสีดำครอบอยู่คับ เวลาจอด มันกระพรือชนกับคันเกียร์คับ ลองเอามือจับตรงพลาสติกสีดำบนถุงเกียร์ดูครับว่าหายไหม

5. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ไม่หายครับแทงค์ :cry:

6. TankEk

6,091
    562
    0
    ลองเข้าไปหาพี่ชิตดูคับพี่

7. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ สปริง ครัชหรือปาวอะครับ
    ต้องรอผู้รู้ครับ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข้อ 1 ไม่รู้เหมือนกัน
    ข้อ 2 ก็เอารุ่นที่ใส่แทนของเดิม ผมซื้อของ skunk2 มานะครับ พอถอดถ่ายออกมา มีดำๆ ติดมาเล็กน้อย
    น่ะครับ เมื่อเทียบกับเกียร์ auto
    ข้อ 3 น่าจะลองขึ้นฮ้อยท์แล้วลองเขย่าท่อดูน่ะครับ ท่ออาจจะสั่นไปเคาะกับคันเีกียร์ก็ได้ครับ
    หรือตัวยึดท่อแถวใต้เครื่องขาดไปแล้วก็ได้

9. TankEk

6,091
    562
    0
    เออท่อด้วยคับ ของผมก้อเป็น เวลาผ่อนรอบ ดังแคร่ๆ ว่าจะไปให้พี่ชิตทำให้เหมือนกันคับ ยังไม่ว่างเลยคับ พี่โอจะไปทำวันไหนคับ

10. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ช่วงนี้พี่ก็ไม่ค่อยว่างครับไม่รู้จะได้ไปวันไหน แต่ภายในเดือนนี้ต้องไปอยู่แล้ว จะได้โล่งอกไปอย่างนึง แต่ตอนนี้ จน...เคลียด...เหนื่อย :D

11. TankEk

6,091
    562
    0
    555+ เหมือนกันเลย ผม เหนื่อย เครียด จน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้