<< MSL Endurance 3 Hrs R.1 2007>>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    งาน แข่งขัน MSL ENDURANCE RACE 3 Hrs สนามที่ 1 วันที่ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ 2550

สำหรับทุกท่านที่สนใจจะแข่ง ค่าสมัคร ทีมละ 15,000 บาท ต่อ ทีม ( 3-4 คน)

กฏกติกาคงเดิม จากปีที่ผ่านมา อาจมีการปรับเปลี่ยนเล็กน้อย แล้วจะแจ้งให้ทราบ

ตอนนี้มีทีมที่สนใจแข่งดังนี้

1. RRT 1
    2. RRT 2
    3.PW printing
    4.MO-Joke
    5.VW.Showtime 1
    6.VW.Showtime 2
    7.PWS 1
    8.PWS 2
    9.Issara
    10.MOJO Racing
    11.SPY
    12.BENDIX

ในตอนนี้เป็นที่แน่นอน 12 ทีม ทีมอื่นๆ ช่วยกรุณา Confirm ด้วยครับ

2. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    PWS จ่ายเลยอาทิตย์หน้าคร้าบบบ สำรองที่นั่ง 2 ที่นะคร้าบพี่ไก่

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    อดแข่งแล้วครับ วันแข่งดันไปชนกับวันสอบพอดี เส้ายิ่งกว่าเส้า

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เรียนมาก่อนครับ

ใกล้วันสอบ ก็ใกล้วันจบ (การศึกษา)นะครับ เรียน มาก่อน คุณตี๋ ขอให้สอบผ่าน สมปรารถนานะครับ

Born to go to school, live to pass the exammmmmmm

5. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :D :D :D :cool: :eek: :D :D :D
    55555 ผมนี่แหล่ะครับ คนนึง ที่ live to pass the exammmm ตัวจริงคนนึง เพราะอาศัยอยู่ในมหาลัยนาน นานนนนนเหลือเกินนนนนนนนนน กว่าจะจบมาด้ายยยยยย:sad:

6. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    หุ น่าสนจายยยย

7. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    อาจจะอดแข่งหนะคับ ต้องไปไหว้ อากง อาม่า อาแปะ อาอึ้ม ยังไงขอให้ พี่น้องทั้งหลายได้
    ได้โพเดี้ยมนะจ๊ะ แพ้ชนะไม่สำคัญเท่ามิตรภาพ รักษากันไว้เถิดนะจ๊ะ

8. Thana Thanakul

0
    0
    0
    Yesss

คุณเล็กพูดถูกแล้วครับ เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆ

9. gai08

1,213
    4
    0
    เห็นด้วยครับ...เรื่องการเรียนมาก่อน..เรื่องครอบครัวมาก่อน..เรื่องแข่งก็เป็นกีฬาเป็นรอง ถ้าเปรียบเทียบความสำคัญก่อนหลัง อยากให้หลายๆทีมสนุกสนานกัน...แพ้ชนะไม่สำคัญเท่ามิตรภาพดีๆที่มีให้แก่กัน

ปล....สำหรับท่านไหนติดธุระ หรือมีการปรับเปลี่ยนทีม ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    สนามนี้ 3 คน หรือ 4 คนเท่านั้นครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2007
  10. gai08

1,213
    4
    0
    อ.จ โศภน กัณหเสน
    ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย (2537 - ปัจจุบัน)
    อาจารย์ประจำสาขาวิชาวารสารศาสตร์ (2533 - ปัจจุบัน)
    ฝากมาถึงศิษรัก(ไม่มาก) คือว่า เป็นอ.จที่ปรึกษาด้วยนะเนี่ย......

วิชานี้ ด.ช แก็ป ต้องมาสอบ เพราะวิชานี้ไม่เปิด Summer แน่นอน อ.จ อยากให้จบๆออกไปได้แล้ว
    จึงอยากให้มาสอบก่อนแล้วค่อยตามมาแข่งทีหลังนะ...ไม่อยากเจอกันอีกปี..จบๆไปซะ........

ปล. หนูแก็ปงานนี้อาจจะไม่ได้มาคลอลิฟาย แนะนำให้ทำหนังสือขอนายสนามเรื่อง ไม่มาคลอลิฟายเป็นลายลักษณ์อักษร

11. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    5555+ ร้ายมากครับ สุดยอดๆ พี่ไก่ ที่สามารถพา อาจารย์ โศภน กัณหเสน มาได้ ฝากความคิดถึงไปถึงอาจารย์ทุกคนใน COMM.ARTS.JR UTCC ด้วยนะครับ :D :D :D จากศิษย์เก่า (จริงมั้ยครับพี่หนุน)

เอ่อแล้ว สอบถามนิดนึงด้วยครับว่า สนามนี้กำหนดไว้ที่กี่ทีมครับผม เพราะไม่แน่ bendix อาจจะขอแตกเป็นสองทีม ตามแฟชั่นบ้างก็ได้ อิอิ

12. ไมเคิล

ไมเคิล New Member Member

39
    0
    0
  13. gai08

1,213
    4
    0
    จัดมาเลยครับใครสมัครก่อนก็ได้ก่อน..จะกี่ทีมก็จัดมาเลยครับ......

ว่าแต่เป็นศิษย์เก่าด้วยอีกคนเหรอเนี่ย..อจ.โศภน นี่เก่งจริงๆ ได้ศิษย์ดีๆทั้งนั้นเลย....:D

14. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ไปสอบแน่นอนครับและจะเอา a มาโชว์ด้วยอิอิ และจะกลับมาแข่ง endurance ทันแน่นอนไว้เดี๋ยวจะทำเรื่อง ขอนายสนามนะครับเพราะควอลิฟายไม่ทันแน่ๆ

15. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    SPY RACING TEAM ?

ประกาศๆ TEAM SPY อยู่ที่ไหนกันบ้าง ? มารวมตัวกันได้แล้วใกล้แข่งแล้วคร้าบบบบบ :D :D :D

16. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    สอบวิชาอะไรครับเนี่ย ยังไงก็ขอให้คว้า A มาครองให้ได้ ทำได้ๆ สู้ๆ ครับ

17. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    กรอกใบสมัครได้เมื่อไหร่ครับพี่ไก่

18. AQDONUT

677
    11
    0

จาเอา A มาฝากเนี่ย แล้วตอนสอบก็อย่ารีบทำเพราะอยากมาแข่งล่ะ

19. gai08

1,213
    4
    0
    เปิดให้สมัครกันตั่งแต่อาทิตย์ที่แล้วอะครับ.....

ตอนนี้ก็มีคนที่สนใจจะแข่งแต่ไม่มีทีม คือ เบ็น(ที่จัดทัวร์ไปญี่ปุ่นไง) แล้วยังมีใครอีกครับ..ลงชื่อกันหน่อยครับ...

1.ทีม MOJO ตอนนี้ก็กรอกรายละเอียดครบแล้วครับ มาแน่นอน
    2.ทีม PWS 1(น้องไมเคิ้ล)กำลังกรอกอยู่ แข่งแน่นอน
    3.ทีม PWS 2 ตกลงกันเรียบร้อยหรือยังครับ
    4.ทีม STUTTGART จากคุณกิตติ บอกว่า ไม่ลงแข่งครับ..!!!!
    5.ทีม Pressure พี่ประสงค์ ข่าวอาชญากรรม แห่ง เดลินิวส์ มาแข่งไหมครับ....
    6.ทีม RRT 1 มาแน่นอน
    7.ทีม RRT 2 มาแน่นอน
    7.ทีม ISSARA มาแน่นอนครับ
    8.ทีม PW Printing มาแน่นอนครับ
    9.ทีม OCTOPUS จะมาแข่งไหมครับ....??
    10.ทีม VW SHOETIME 1 แน่นอน
    11 .ทีม VW SHOWTIME 2 แน่นอน
    12.ทีม E-MALE ตกลงกันหรือยังMr.JJ...
    13.ทีม SPY รวบรวมกันหรือยัง
    14.ทีม MOO-JOCK อาจมีนักแข่งมาคลอลิฟายไม่ได้ แต่แข่งแน่นอน
    15.ทีม BENDIX ตกลงจะมา 2 ทีม หรือป่าวครับ
    16.ทีม FC แน่นอน
    17.ทีม FC แน่นอน
    18.ทีม BFG แน่นอน
    19.ทีม???????
    20.ทีม???????

เหลือ 2 ทีมอย่างที่เห็น รีบมาสมัครกันเลยครับ......

20. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    BENDIX น่าจะลงแค่ทีมเดียวครับ

21. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    สวัสดีครับคุณไก่ ผมติดไหว้ตรุษจีนครับ อดลงแข่งเลยครับ แต่ยังมีเพื่อนร่วมทีมอีก3ท่าน
    ลงสู้แน่นอนครับ คุณธนา น้องต้น น้องนัท สู้ใจเกิน 10000 นะครับ 3 ท่านนี้ ทีมอื่นปรับแผนเหลือ
    3ท่าน ของผมก็เหมือนกันครับ ตามแฟชั่นบ้าง 555
    ปล.มีนักขับ 3 ท่านสำหรับ endurance race 3 hrs คนละ 45 นาทีพอดีเลยครับ
    ฝากคุณธนาหัว-ท้าย เหนื่อยอีกตามเคยนะครับ :eek: :eek:

22. NU53

641
    0
    0
    Team SPY

แข่งแน่นอน 2 คน อีกคนรอยืนยัน....

23. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ลองคิดเล่นๆ4คนจะเสียเปรียบนิดหน่อย เพราะต้องเปลี่ยนตัวมากกว่า 1ครั้งแต่สามคนจะเสียเปรียบตรงที่จะโดนคนละ 5000 บาทถ้วน แซวเล่นนะครับพี่ไก่เพราะmsl ยังไงก็ถือว่าถูกมากๆแล้ว แต่ขอถามนิดนึงครับว่าทำไมไม่ออกกฏ ให้มีความเท่ากันทุกทีมทั้งสามและสี่คน เพราะอย่างทีม อิสระ ปกติมี 4 คนถ้าเฮียชัยไม่ติดไหว้เจ้าแล้วจะลุ้นโพเดียมก็ต้องเชิญออก 1 คนเสียอารมเปล่าๆครับ ถามเฉยๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนากวนตีนพี่ไก่นะเพราะกฏจะยังไงค่าสมัครไหวก็แข่งหมด

ปล. ขอนอกเรื่องนิดครับใครเข้า camfrog ไม่ได้บ้างบอกหน่อยผมประสบปัญหาน้ำไม่เดินมาหลายวัน เดี๋ยวตอนแข่ง จะไม่ฮึกเฮิม

24. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ขอให้โชคดีกันทุกทีมครับ

แก๊ป พี่ว่าเปลี่ยนจากซักมือมาซักเครื่องบ้างดีกว่า หรือถ้าเครื่องไม่ว่างก็ไปหยอดตู้ซักเอาก็ได้ น้ำจะได้เดินกันยาวยาวววว

25. AQDONUT

677
    11
    0
    เฮียชัย ส่งมาสู้ขาดใจครับ สนามนี้ :D

26. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    4.ทีม STUTTGART จากคุณกิตติ บอกว่า ไม่ลงแข่งครับ..!!!!

จริงๆ ผมเชื่อว่าทีม stuttgart ทั้งทีมอยากลงครับ แต่น้ำหนักแต่ละคนมันมากขึ้นๆ เรื่อยๆ ครับ
    น้องๆ งบหมดกันแล้วครับ ไหนจะวันที่ 10-11/2 Stuttgart และ Octopus ไปลงรายการ 24 ชั่วโมง
    กันทุกคนยกเว้นผมดันติดธุรกิจต่างประเทศ อดเลยครับ เสร็จแล้ววันที่ 24/2 มีรายการชิงแชมป์ เลยอาจจะต้องไปซ้อม และ set รถ 2 จังหวะในวันที่ 17 กันครับ

แต่ถ้ามี sponsor รายใดสนใจจะเรียกใช้บริการ Stuttgart ไปขับก็ยินดีนะคร๊าบ......................:)

27. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อะไรจะขนาดนั้น

cam frog โดน block ครับ จากที่ทราบมา กระทรวง ICT สั่งการมาครับ นับว่าดีสำหรับ ผู้เยาว์สำหรับคุณตี๋ 5555 ผมว่า ยุบหนอ พองหนอ หรือ อสุภกรรมฐาน ดีกว่า ครับ

28. Thana Thanakul

0
    0
    0
    เสี่ยงมากครับ

ผมคิดว่า 45 นาที่ เป๊ะ ต่อคน เสี่ยงต่อการถูกปรับ มากครับ เพราะ รอบเข้าต้อง แม่นยำ ยิ่งผมขับไม่มองป้ายอยู่ด้วย

หากไม่เช่น นั้น จะมีคนขับเกิน หรือ ต้องมานั่งรอในพิทเพื่อไม่ให้เวลาเกิน ผมเชื่อว่า เติมน้ำมัน ไม่เกิน 2 ครั้ง และ แต่ละครั้ง ใช้เวลา ไม่เกิน 90 วิ พร้อม เปลี่ยนตัวผู้ขับ ที่สำคัญ 45 นาที จะวิ่งกันไหวหรือครับ โดยที่รักษาเวลาเฉลี่ยเอาไว้ คงเหนื่อยน่าดูครับ

29. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :rolleyes:
    ผมว่านะ ถ้าน้ำไม่เดิน น่าจะทำให้ขับได้อึดมากกว่าน้ำเดินบ่อยๆนะ
    สังเกตจากผจก.ทีมSTUTTGARTสิครับ เดินอยู่บ่อยๆแล้วเวลาขับkart แทบลุกไม่ขึ้น สาเหตุมากจากน้ำเดินบ่อยๆ ที่สำคัญเอวเสื่อมด้วยนะ ตีกอล์ฟไม่ได้เลย
    ผู้จัดการทีมครับ ถ้าผู้จัดการทีมจะเพลาๆ walking water สักเดือนนึงนี่ผมว่าเอวจะหาย ขับkartได้นานและสนุกขึ้นนะครับ
    ปล.เป็นห่วง;)

30. NU53

641
    0
    0
    รายการแข่งถี่ยิบ !!!

เห็นตารางแข่งพี่กิตติช่วงนี้ถี่ยิบ รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้