ขอถามพี่ๆเ BB เรื่องแร็กพวงมาลัยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย แบบเบิ้ดๆ, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    ไปตั้งศูนย์มาที่ร้านสนามเป้า สะพานควายเขาบอกว่าตั้งศูนย์ไม่ได้เพราะขันน็อตสุดแล้ว(อาการเวลาเลี้ยวสุดบางที่มันดัง ยางต่างๆก่อนไม่ขาด นานๆทีก้อพวงมาลัยก้อคืนมานิดหน่อยไม่สุด)
    เขาบอกว่าเจ้าของเดิม(ผมซื้อมือสองมาครับ)น่าจะใส่แร็กพวงมาลัยมาผิดรุ่น ที่ร้านทำได้แต่ต้องเป็นวันอื่นวันนี้เย็นแล้ว

-เป็นตามที่เขาบอกน่าเชื่อถึงไหมครับ
    -แล้วมันซ่อมได้หรือครับ หรือความหมายของเขาคือเป็นการเปลี่ยนใหม่
    -ราคามือสองประมาณเท่าไรครับ(แร็กพวงมาลัย)
    -หรือมีร้านอื่นแนะนำ ยังงัยช่วยแสดงความคิดเห็นหรือประสบการณ์กันหน่อยนะครับเพราะว่าอยากนำรถไปทำแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    :eek::eek::eek:

2. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    ลืมบอกว่าไปตั้งศูนย์ที่ร้านแรกมาเขาบอกว่าตั้งไม่ได้เหมือนกันเพลาไม่ตรงรุ่น มาร้านที่สองนี้บอกแร็กไม่ตรงรุ่นก้เลยงงครับแต่อาการรถก็ไม่ถึงกับเบี้ยวหรือขับไม่ตรงอะไรมากแต่ก็มีบ้าง ตอนนี้เลยไม่กล้ากดมากกลัวบูสมาแล้วเอียงไปหาเพื่อนร่วมทางหรือไปทำของหลวงเขาเสียหาย.....รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ความเห็นแบบรวมๆครับ
    เป็นไปได้ที่ แรค ผิดรุ่น หรือถ้าไม่ผิด อาจผิดที่ลูกหมากนอก-ใน
    ต้องเทียบของตรงรุ่นน่ะ ว่าใช่ป่าว
    เปลี่ยนของเชียงกงดีกว่าครับ เอาแบบตรงๆ ราคาน่าจะ 1800-2500 บาท

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ช่าง บางท่าน ที่เป็นประเภท ช่าง(แม่ง) เค้าอาจจะไม่รู้ล่ะครับ

รถคุณเบิร์ดเป็นขับเคลื่อน 4 ล้อ พวกระบบบังคับเลี้ยวจะไม่เหมือนกับพวกตัวขับเคลื่อน 2 ล้อในบ้านเราครับ ไม่ว่าจะ แรคพวงมาลัย หรือแม้คอม้าก็ไม่เหมือน(อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่) ยังไงลองตรวจสอบดูก่อนครับว่าของที่เราใส่อยู่มันผิดแปลกแตกต่างยังไงยหรือปล่าว :)

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    กรั๊กกกกกกกกกกกแมน มาแว้วววววววววว

คุณ bird คร๊าบบบบบบบ
    รถคุณ bird เป็นรถทำขับ 4 มาชิมิครับ.......
    ผมไม่ Sure ว่า ระบบบังคับเลี้ยว และ ช่วงล่างของเค้า
    ทำมาให้คุณน่ะ เค้าทำมาอย่างไร ตรงรุ่น ไม่ตรงรุ่น
    หรือยำมาอย่างไร เนื่องจากชุด ขับ 2 กับ ขับ 4 ไม่เหมือนกัน

เพราะฉนั้น กรั๊กแมน อย่างผม ฟันธงไม่ได้ตอนนี้

ติดใจสงสัย โทรหาผมได้นะ......
    :D เรื่องมันยาวววววววววว

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม ถ้าจะยาวจริง

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ทั้งยาววววว ทั้งใหญ่ :D

8. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    ขอบคุณครับ อย่างนี้ร้านทั่วไปที่ไม่รู้เรื่อง BB ก้อต้องไม่รู้ว่าช่วงล่างแปลงอะไรมาบ้าง อันไหนของเดิมของแต่ง
    ทั้งใหญ่ ทั้งยาวขนาดนี้พี่โต้งมีเวลาว่างช่วงไหน ให้น้องโทรไปปรึกษาได้มั้งครับ
    ผมกลัวโทรไปผิดจังหวะแบบที่ หมูบอกนะครับเกรงใจ....

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิอิ

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    คุณ โทรมาแล้ว...........

โทรมาได้ครับ ถ้าช่วงไหนติดงาน ก็จะขอรบกวนให้โทรมาใหม่

อิอิ
    :D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หวัดดีครับ แวะมาดู เพราะพึ่งไป โดน ยางรัดแร๊กยูรีเทน มา

ไม่วายครับ พี่โต้ง จนได้ :D

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    ของเค้าดีจริงครับ........... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้