ไปเจอมาครับ ไขข้อข้องใจ ใครมีความคิดเห็นยังไง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย max_upgrad, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    http://www.navy22.com/smf/index.php/topic,15496.0.html
    ลองดูครับ ไม่รู้จะเชื่อใครดี...

2. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับผม แก้ปัญหาง่ายๆคือ ไปบริโภค J กันให้หมด เห่อๆๆๆ

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ขอบคุนครับ ป็นความรู้ทีดีครับ ฟังหูไว้หู

4. ขอบคุนคับ ความรู้อัพพพพพพพพ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ส่วนตัวผม ฟังทุกหู ทุกรูครับ.. :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2009
  7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ก็นานแล้ว อ่ะคับ น่าจะตั้งแต่ที่ออกมาแรกๆมั้ง

8. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ขอบคุณคับพี่แม็ก แต่ผมยังไม่คิดจะเติมเลยคับ อิอิ

9. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ขอบคุณคัฟพี่ ความรู้อีกแล้ว

อืม ........ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะคัฟ ของอย่างนี้ อิอิ
    :D:D

10. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    มีการอ้างอิงด้วยนา แต่เคยใช้ไม่เห็นมันดับเลยอ่ะครับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ขอบคุนคับพี่แม็ก
    เอาความรู้มากอีกแล้ว

12. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ต้องรอดูแหละครับว่ามันจะเป็น เหมือนที่ว่าเปล่า ไอ้ปั๊มเนี่ย

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    d4d มันใช้ ปั๊ม denso หรือเปล่าเนี่ย......ก็เติมอยู่แต่ยังไม่เห็นเป็นอะไร
    เติมมาสองปีแล่ะ.....ถ้าพังจะได้วางเครื่องใหม่เสียที

14. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ทุกวันนี้ผู้ที่บริโภคน้ำมันดีเซลทุกคน เติมน้ำมันดีเซลมีส่วนผสมของไบโอดีเซลอยุ่แล้ว2%
    แล้วเพิ่มอีก3%มันก็คงไม่เลวร้ายอะไรมากมายหรอกครับ ผิดที่รัฐบาลออกมาให้ข้อมูลคนไทย
    ผิดวิธี ถ้าไม่บอกว่าใส่ไบโอกี่เปอร์เซ็นต์ ผมถามว่าใครจะรู้ เรื่องข่าว ก็เก็บไว้เป็นข้อมูลนะครับ

15. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเติมหลายครั้งละครับ เท่าที่วิ่งมาไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เติมได้ครับ หาปั๊มที่น่าเชื่อถือไว้ใจได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ

16. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ความรู้ อัฟไป

17. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เครื่องรุ่นเก่าไม่น่ามัปัญหานะคับ....ผมเองก้อใช้มา 2 ปี และคับ แต่รุ่นใหม่ ๆ ผมว่าอย่าไปใช้ดีกว่านะคับ......

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ.....

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่รู้เหมือนกัน เติมช่วงถ้าดีเซลถึงลิตรละ 20 ก็จะหันไปเติม
    B5 Plus กับ ไบโอดีเซล และก็เติมเต็มใส่น้ำยาล้างหัวฉีด ทุก 5000 โล
    ส่วน ดีเซล ปาร์ม ก็เคยเติมไม่เป็นไรครับ

สงสัยต้องดูระยะยาวๆ

19. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อืม.........

ขอบคุณ น้าแม๊ก ครับ

20. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    ไม่เกี่ยวกับ B5 ครั้บใช้ได้เลยครั้บ วิ่งจากเชียงรายยันพัทลุง1600กว่าโล.ไม่เห็นเป็นไรเลยครั้บ
    เท่าที่รู้มาเป็นที่ปั้มDenso ของบางคันครั้บ เติมได้เลยครั้บ B5 แรงเหมือนเดิม แถมถูกกว่า
    ตั้งสามบาท

21. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    อือ...เป็นจริงก็คงแย่...ขอบคุณพี่มากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้