รบกวนหน่อยคับมีน้ำเข้าที่ฝากระโปรงท้ายคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    มีพี่ๆคนไหนที่เคยน้ำเข้าที่ฝากระโปรงท้ายบ้างคับ

รบกวนช่วยชี้แนะจุดที่น้ำมันเข้าหน่อยคับ หาไม่เจอ

วันนี้ฝนตกหนักที่บ้าน ผมก็เลยพับเบาะในรถแล้วก็ไปในนอนดูในฝากระโปรงท้าย

แต่ก็ยังหาจุดที่น้ำมันเข้ามาไม่เจออะคับ :cry:

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พี่วิน ถ้าน้ำเข้า เราต้อง วิดน้ำออกจากรถพี่ จาได้น้ำมะเข้า ฮ่าๆ ล้อเล่งๆๆ

ผมก้มะรุ้งับ รอถามผู้รุ้ อิอิ

3. Win...

794
    10
    0
    วิดแล้วคับ ^^

:D:D แต่ก็ไม่หมด

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อาจจะเป็นแบบผมก็ได้ครับเข้าตรงกิ๊ปล็อกกันชนท้ายหลังล้อหลังครับ
    ประมาณว่าพอรถวิ่งล้อหลังจะพาน้ำมาที่กิ๊ปตัวนี้แหละเข้าแบบที่ละนิด
    แต่เข้าตลอดจนล้นลงมาที่เก็บล้ออะไหล่ผมหาเกือบตายครับพอเอา
    ซิลิโคนทาเท่านั้นแหละหายเลยครับ

5. Win...

794
    10
    0
    อันนี้แก้ไปแล้วคับ :):)

แต่ตอนนี้มันหยดมาตรงฝาท้ายแล้วคับ:cry:

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ยางขอบกระโปรงท้าย มันเก่ารึป่าวครับ อาจจะซึมจากจุดนี้ได้เหมือนกันครับ

7. Win...

794
    10
    0
    อันนี้ผมก็ถอดมาทำความสะอาดแล้วก็อัดซีลีโคลนลงไปก่อนใส่แล้วคับ

หาไม่เจอว่ามันเข้าทางไหน :cry::cry::cry:

พี่ๆมีจุดอื่นที่น้ำน่าจะเข้าได้อีกไหมคับ

ขอบคุณมากๆคับ:):)

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ของผมเคยเข้าจากขอบๆของไฟท้ายอ่ะคับ มันไหลตามช่องเข้ามา ตอนถอดไฟแร้วใส่ ใส่ไม่พอดียางมันเลยปลิ้นอะ

พับเบาะหลังแร้วเอาไฟฉาย ไปนั่งส่องๆดูท้ายรถคับ ให้อีกคนลองสาดน้ำจากทุกๆด้าน น่าจะเหนนะ

9. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    น่าจะเป็นตามที่ที่เบสบอกอ่ะครับ ของผมก้อเคยเป็น
    แต่เป็นตอนให้ที่อู่ทำสีตรงช่องเก็บของด้านท้ายแต่ช่างใส่ยาง
    ขอบกระโปรงไม่เข้าที่อ่ะครับ พอขับรถไปล้างนี้งานเข้าเรย
    น้ำเข้าบานตะไท

10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ตะเข็บรางน้ำครับ มันจะมองไม่ค่อยออกว่าแตกแล้วแต่เวลาฝนตกแล้ววิ่งมานานๆลองเอามือลูบดูแฉะเลยครับ

11. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ตะเข็บรางน้ำอีกเสียงครับบริเวณใกล้ๆกับขอบกระจกตรงที่เห็นเป็นเหมือนซิลิโคนอุดอ่ะครับ มันจะแตกออกจากตัวถังรถแต่เราจะมองไม่ค่อยเห็น ลองเปิดฝากระโปรงแล้วเอามือลูบๆด้านล่างว่าเปียกมั้ยถ้าเปียกล่ะใช่เลย

12. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ปัญหาโลกแต่จริงๆผมก็เป็นมันก็ยังเข้าอยู่นั้นและ งง จริงๆหาก็หาไม่เจอไปอู๋สีละนะก็ยังไม่หายอะไรของเค้าว้า

13. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมก็เคยเป็นครับหานานมาก

สุดท้าย เพราะว่า ขอบยางใส่ไม่ดี

ลองเช็คดูครับ

14. Win...

794
    10
    0

คับผมมันเปียกมาด้านล่างคับตรงใต้ตะเข็บ

สงสัยเข้ามาตรงนี้แน่เลยคับ

ขอบคุณมากๆคับ:):)

15. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมก็เข้าครับ

แต่มันมีน้ำซึมมาจากหัวโช๊ค อะครับ

16. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    แก้ไข ได้หรือยังครับ วิน ได้แล้วบอกด้วยนะ จะได้เป็นวิธีสังเกตุสำหรับคนที่เจอปัญหาเดียวกัน ^^

17. Win...

794
    10
    0
    ยังไม่ได้แก้เลยคับ

แต่น้ำไม่ได้เข้าแล้วคับ มันจะเข้ามาเป็นพักๆแล้วแต่อารมของมัน (ผมหล่ะงงกะมัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้