อุปกรณ์ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ ของ B11 น้องหนูครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย avanzathai, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    ได้สั่งอุปกรณ์ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ ของ B11 มาจากอเมริกา ตอนนี้ถึงเมืองไทยแล้วเลยถ่ายรูปมาให้ดูครับ

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เจ๋งดีครับ ราคาเท่าไรอะพี่
    การทำงานของมันเป็นไงอะครับ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แฮะๆ ถามแบบคนไม่รู้นะครับ คือแบบว่าฝนตกๆ ลงมาแล้วเค้าจะปัดให้เราเองโดยเราไม่ต้องกระดิกนิ้ว อะไรแบบนั้นหรือเปล่าครับ

ลองๆอ่านดูหลักการทำงานแล้วเจ๋งดีจริงๆ ราคาน่าสนใจมากๆครับ ทำมาให้ติดตั้งด้วยตัวเองได้ด้วย สร้างสรรค์มากเลยครับงานนี้

The sensor shines beams of infrared light into the windshield, and the beams bounce off of the outside surface. Water on the surface of the windshield disturbs the beams. Sophisticated circuitry and software detect the disturbances, even in the presence of large amounts of ambient light and other noise, and communicate the information to the control module. The control module uses a patented technique that is designed to mimic human perception, and actuate the wipers just as a driver would.

http://www.oedes.com/raintracker.php

4. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    ลักษณะการทำงาน เป็นการอ่านค่าจากละอองฝนแล้วมากำหนดความเร็วในการทำงานของใบปัดน้ำฝนครับ หลังจากติดตั้งและทดสอบจะรายงานผลให้ทราบอีกครั้งครับ

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สงสัย ราคาตามประสิทธิภาพแน่เลย :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ประมาณพอๆๆ กับ Altis ตัวใหม่ กับ bmw .... อะนะ เท่โคตรพี่
    ทั้งคันของพี่นี่ auto หมดเลยนะครับ มีระบบขับเองด้วยไหมพี่
    ...

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อุปกรณ์ เจ๋ง มาก พี่

ว่า แต่ พี่ นพดล

ใช้ กล่อง ควบคุม คน ขับ รุ่น ไหน น่ะครับ

กล่อง โหด เหมือน ของ ผม ไหม น่ะครับ

เกิน 140 กล่อง ตบ หัว ติด พวงมาลัย เลย

5 5 5+

8. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เป็นกล่องที่ตัดการทำงานได้เด็ดขาดจริงๆครับพี่

:D:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

แน่ใจนะพี่หนุ่ม ว่า กล่อง ตบ หัว ติด พวงมาลัย

อิ อิ อิ อิ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหล่มค๊าบบบบ หามาจากไหนเนี่ยะ

BumpBy และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ของดีอีก แล้น

12. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0

ระบบเดียวกันเลยพี่ ของผมมีเสียงเตือนด้วยครับ:D:D:D

BumpBy และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  13. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    สุดยอดเลยครับ ราคาเท่าไรอ่ะครับ

14. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    กล่องตัดหัวทิ่มเลย ซะงั้น:D

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โถ พี่ หนุน

เห็น ตัว เล็ก ๆ แบบ นี้

มี เวอร์ ชั่น กระโดด ตบ

เอร๊ย กระโดด ตัด ด้วย นะ พี่

5 5 5+

16. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ของเล่นพี่เต้าเยอะจริงๆ

ยังรอชมตัวจริงเสียงจริงอยู่นะคร้าบ....:D

17. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  18. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    มีขาย

ยังมีขายอยู่อีกเปล่าครับMAILบอกด้วยนะครับ[email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้