สนาม คลอง 5 ในวันนี้

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย man200sx, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ผลพวงจาก ทีมส้มซิ่ง ( CITRUS Racing ) ต้องไปวิ่งทุกเสาร์ที่ หนึ่งของเดือนเพื่อเก็บคะแนนสะสมประจำปี ทำให้ผมได้ไปสนามคลอง 5 ทุกเดือน ถ้าใครจำได้ เดือนที่แล้วผมก็มาโพสถึงพวก บัวใต้น้ำ ที่ไม่เคยเข็ดไม่เคยจำ ในวันนี้ พอไปถึง คนดูบางตาจนน่าเป็นห่วง ก็คิดว่า เพราะฝนทำท่าจะตก เพราะ วันนี้มี Drift ที่ซีคอน ฯลฯ เลยทำให้คนดูบางตา :eek: ประเมินคร่าวๆ ว่าคนน่าจะมาสัก 200 คน วันนี้มีแจก Fino ด้วย อิจฉาคนที่ได้จริงๆ :D แรกสุด ผมแอบยิ้มในใจ เพราะ คนดู ดูแค่บน อัฒจรรย์ และ จอดรถเป็นระเบียบ แต่พอผมมาถึง Pit ไม่น่าเชื่อว่า คนดูร่วม 200 คน ยังมีพวกบัวใต้น้ำอยู่ในโคลนตม แถมโดนหินทับ อีกประมาณ สิบกว่าคน :mad: :embarassed: ที่ยังอาศัยลานนจอดรถหลังโรงอาหาร ในการ นั่งชมท้ายรถ และ เปิดเพลงเสียงดังยังกะงานวัด :embarassed: และ ด้วยความที่ทางสนามเขาใจดี เทพื้นยาง บริเวณลานจอดรถให้เรียบๆ ไอ้พวกนี้ก็อาศัยผู้ชมน้อย ใช้ลานจอดรถ แซดกันอีก :embarassed::embarassed: สนามคลอง 5 ณ วันนี้ค่อนข้างอยู่ตัวแล้วนะคับ รถที่วิ่งพิกัดเลขตัวเดียวเกือบทั้งนั้น ซึ่งวันนี้รถของทีมผมทั้งสองคันก็ออกอาการ โดยเฉพาะ น้องถังแตก A31+UZ เป๋ซ้าย เป๋ขวาเกือบล่อ เบริเออร์ :p ถ้าเกิดวันนี้มีรถฟาดและหลุดแทรคออกไปโดนพวก บัวใต้น้ำฯ แล้วจะเป็นยังไงครับ คนเกือบ 99% เขาฟังภาษาคนรู้เรื่องแล้วนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่า คนพวกนั้นจะเข้ามาเล่นในเวปนี้หรือไม่? แต่ผมขอระบายหน่อย จริงๆ แล้วผม อัดวีดีโอ ไว้นะครับ ถ้ามีโอกาสผมจะมาโพสให้พวกเราได้เห็นหน้าตาพวก บัวใต้น้ำ พวกนี้ชัดๆ :mad::mad:

แก้ไขล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    พวกบัวใต้น้ำอยู่ในโคลนตม แถมโดนหินทับ อีกประมาณ สิบกว่าคน

ชอบคำนี้มากๆครับ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แบบนี้ไม่น่าจะใช่บัวแล้วครับ บัวมันยังมีโอกาสชูขึ้นมาเหนือน้ำ แต่พวกนี้มันพวกหอยที่ฝังตัวในโคลนน่ะ พูดไปเถอะ "กรูไม่รู้ กรูไม่สน พวกกรูเท่ห์มั้ยล่ะ"

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  4. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    อืม.... ไม่มีทางหมด 100 % หรอกครับ

บอกเจ้าหน้าที่เค้าไปไล่ ละกันครับ นั่งดูข้างบนสบายๆไม่ชอบ

อย่าไปบอกเองเลย เดี๋ยวจะ " งานเข้า "

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เฮ้อ พวกพูดไม่รู้เรื่องอ่ะนะ

6. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอแบบนี้เหนื่อยใจแทนเลย

7. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เอาอีกแล้ว สร้างปัญหาตลอดพวกนี้

8. ผมว่าเขาคงไม่ได้เล่นเว็บอ่ะครับ หากระดาษติด.. พิมพ์ภาษาเข้าใจง่ายๆ สำหรับบัวเหล่านี้

เพราะคนที่เสียชื่อหากเกิดอะไรขึ้น มันเป็นทางสนามอ่ะครับ

9. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    พูดไม่ฟังกันเลย หุหุ

10. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมไม่เข้าใจว่าพวกเค้าเปิดเครื่องเสียงดังๆๆๆ แข่งกัน เค้านึกอย่างไรกันนะครับ เท่ห์หรอ? โชว์เครื่องเสียงหรอ?

ผมว่าเรื่องเท่ห์ มันไม่เทห์หรอกนะครับคนไปดูซะส่วนมากผมคิดว่าเค้าต้องการฟังเสียงเครื่อง+เสียงพิธีกรสนามมากกว่า เพราะมันฟัง รู้เรื่อง และฮากว่าเครื่องเครื่องเสียงที่หลายๆคันเปิดแข่งกันเพื่ออะไรนั้นผมมิทราบนะครับ

ปล.ทั้งหมดนี้เข้าใจนะครับเป็นสิทธิส่วนบุคคล ถือซะว่าผมขอบ่นเหมือน จขกท. ละกันครับ :sad::sad:

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เหนื่อยใจแทน ไงก็ขอให้ทางสนามไปเตือนหน่อยก็ดีนะครับ แก้ก่อนดีกว่าเกิดเหตุแล้วแก้ที่หลังครับ

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถ้าไม่รู้ก็เเล้วไป

กลัวว่าจะรู้เเต่ไม่ฟัง อะดิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:35:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:34:58 ----------

ถ้าไม่รู้ก็เเล้วไป

กลัวว่าจะรู้เเต่ไม่ฟัง อะดิ

13. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เจ็บ แล้ว ไม่จำ

14. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0

พวกนี้อาจเป็นคนมาจากต่างพื้นที่ แล้วไม่รู้ถึงเหตุการณ์หรือกฏที่มีอยู่ก็ได้นะครับ

ไม่ทราบว่าบริเวณนั้นมีป้ายเตือนอย่างชัดเจนหรือเปล่า ผมว่าน่าจะควรมี มีป้ายให้เห็นชัดเจน

แล้วก็หลาย ๆ ป้ายให้ทั่วบริเวณด้วยครับ เตือนเลย ห้ามจอดดู ห้ามเปิดเพลง ห้ามแฮ๊ดรถบริเวณนี้

ปรับก็ปรับกันไปเลย มันจะได้เลิก พิธีกรก็เสียเวลาครั้งละไม่ถึงสิบวินาที เตือนหรือด่า ให้รู้ตัวและอับอาบเป็นระยะก็ดีครับ

บอกให้ทั้งสนามหยุด ปิดเพลง ปิดทุกอย่าง ให้ทุกคนมองไปจุดนั้นจุดเดียว ทำให้เป็นวัฒนธรรมสนามไปเลยประจานสด

จะได้รู้โดยทั่วกันหน่ะครับผม

15. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    คนประเภทนี้มันมีอยู่ทุกๆที ที่มีการแข่งขันรถยนต์ จะทำให้มันหมดไปคงยาก
    เราก็แค่มองดูการกระทำเสี่ยวๆ ของพวกเค้า และก็สอนเด็กรุ่นใหม่ๆ
    ว่าอย่าไปทำแบบที่คนพวกนี้เค้าทำกัน สังคมส่วนใหญ่เค้ามองดูแย่

16. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    อันตรายมากขนาดแรงดริฟๆยังน่ากลัวนี่แรงแดร๊กเลยเฮ้อ

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สนามแข่งรถ มีไว้แข่งรถ

งานแข่งเครื่องเสียง มีไว้แข่งเครื่องเสียง...

งานแข่งเครื่องเสียง ไม่เคยเอาแดร๊กไปแข่งนี่ครับ....(แต่ก็ไม่ได้ห้ามเปิด)

กรุณา ขอความร่วมมือด้วย....มันอันตรายครับ จุดนั้น บริเวณนั้นๆ ต้องเตรียมพร้อมที่จะหลบตลอด

เพราะรัก ถึงเตือน..! ! เป็นไรไปอีก มันจะเสียๆกันหมด เหมือนครั้งนั้น

18. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เเก็งค์บัวใต้น้ำ โดนหินทับพวกนี้รู้เรื่องหมดเเต่ไม่ทำ

มันต้องโดนรถทับก่อนถึงจะรู้ว่า "เม่งเอ้ยย..กุไม่น่าเกรียนเเตกเลย"....

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

20. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ไอ้พวกนี้สนามเตือนก็ไม่ฟัง พอมีเหตุ ก็ออกมาเรียกร้องความรับผิดชอบ ทั้งๆที่เค้าก็เตือนแล้ว

เฮ้อ ต้องติดป้ายบอกมันวะแล้วมั้งว่า ตายแล้วไม่เจ็บหรอก

21. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ไม่ไหวทนครับ พวกนี้!!

22. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เสี่ยวจิงๆๆกูจะฟังพี่โก้พากษ์.........

23. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    เมื่อไหร่ที่เกิดกับตัวเค้าเองหรือคนที่มากับเค้าแล้วจะรู้สึก

24. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    บ้านน๊อกกก บ้านนอก

25. Rayden

Rayden New Member Member

28
    0
    0
    อยากให้สนามคลอง 5 ที่มีสลิงกับเสากั้นเพิ่มแล้ว ถักสลิงไขว้ด้วย ถักเป็นสามเหลี่ยมไขว้สลิงแนวนอนอีกที น่าจะสร้างความปลอดภัยและความอุ่นใจได้อีกมาก ผมว่าถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา รถอาจพุ่งทะลุจากสลิงมาได้

แต่ไม่ใช่ถักแล้วจะไปยืนชมได้นะ

26. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    นอกเรื่องหน่อย มีรูปรถให้ดู คับๆ
    คันแรก กระบะสวนส้ม ตอนซ่อมเฟืองท้าย ระเบิด

27. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    อันนีของแปลก คับ cefiro หน้า 200sx สวยได้ใจคับผมว่าคันแรกในไทยนะ

28. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ขอให้ พวกเค้าลดละ กันเถอะ อันตราย แถม ไม่ได้รับการยอม รับ อีกด้วย

29. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ตอนผ่านประตูซื้อบัตรเข้า น่าจะแนบใบปลิวสักแผ่นด้วยก็ดี ขึ้นป้ายเตือนตามจุดต่างๆ เกี่ยวกับอะไรไม่ควรกระทำในสนาม

เพราะดูสภาพแล้วไม่น่าจะเข้าเว็บแน่ๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:13:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:13:23 ----------

ตอนผ่านประตูซื้อบัตรเข้า น่าจะแนบใบปลิวสักแผ่นด้วยก็ดี ขึ้นป้ายเตือนตามจุดต่างๆ เกี่ยวกับอะไรไม่ควรกระทำในสนาม

เพราะดูสภาพแล้วไม่น่าจะเข้าเว็บแน่ๆ

30. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไป

แต่ก็เบื่อๆตั้งแต่สมัยก่อนแล้วเหมือนกันครับ

หลังอัฒจรรย์ฝั่งโรงอาหาร ไม่รู้จะกดไรกัน

เดินข้ามถนนทีต้องมองแล้วมองอีก

ก็ยังงงอยู่ว่าทำไม ไม่ไปเสียตังลงซ้อมเลย

ยิ่งพวกเปิดเพลงเผื่อแผ่คนอื่นอีก เพื่ออะไรเน้อ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้