ถามเรื่องแอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    แผงคอยล์ด้านในห้องโดยสารของบ้านเรากับของนอกมันต่างกันไหมครับ(เคยได้ยินมาว่าบ้านเรา9ขดของนอก25ขด)แล้วแผงคอยล์ด้านห้องเครื่องนี่มันจะต่างด้วยไหมครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คำถามน่าสนใจดีครับ ผมรอฟังด้วยคน
    ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงผมอยากหามาใส่บ้างครับ

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ในนี้มีรีวิวครับ
    เรื่องแอร์ออโต้ รู้สึกของตัวนอกมันจะมีคอลย์ร้อนสำหรับหน้าหนาว และก็ตู้แบ่งลมด้วยครับ น่าจะตรงคำถามหรือเปล่าหว่า :confused: :confused:

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=442398&page=2

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไม่รุ้ซินะ แต่คิดว่า ของยุ่น เขาออกแบบให้ใช้กับอากาศเย็น
    ของบ้านเราก็แบบอากาศร้อน ถูกเปล่าไม่ทราบ แต่คิดว่าแบบ
    บ้านเรา ของแท้ ก็ใช้ได้6-7 ปีอัฟนะครับ ผมเปลี่ยนแท้มา 5
    ปีกว่าแล้วครับ เนียน..............เย็นสบายฉ่ำ

5. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    เท่าที่ร้านผมทำมา ก็พอจะบอกได้ว่า ต่างกันที่ช่องฉีดน้ำยาละครับหรือที่เรียกว่าขดนั่นเอง ถ้าจะเปรียบเทียบก็เหมือนอินเตอร์ละครับ ใน1ช่องถ้ายิ่งซอยถี่เท่าไรก็สามารถทำความเย็นได้เยอะกว่าแบบช่องซอยน้อยนั่นเอง และก็วัสดุที่ใช้นำมาทำคอยล์เย็นก็ไม่เหมือนกันครับ ถ้าลองเปรียบเทียบระหว่างของบ้านเรากับของเชียงกง ความเย็นของเชียงกงจะเย็นผิดกับของบ้านเราเยอะครับ ส่วนแผงคอยล์ร้อนหน้ารถ ของบ้านเราก็ระบายไม่ดี สุ้ของนอกไม่ได้ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้