เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TKJ Auto, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TKJ Auto

TKJ Auto New Member Member

4
    0
    0
    รถผม B14 เครื่อง GA16 DNE เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วครับ เป็น GA16DE แอร์โฟร์แยก วิ่งดีครับเครื่องเงียบ แต่เกจวัดรอบไม่ขึ้นครับ ใครมีประสบการณืช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมมีอะไหล่เครื่องเก่ายกลงแยกขายด้วย 1. แอร์โฟร์ตั้ง 2. คอมแอร์ 3.ไดร์สตราท 4. ชุดกรองเดิม แต่ใส้กรองเป็น K&N แท้

ใครสนใจโทรมาครับ 089-9125393

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    สัญญาน ไฟ ที่ออกจากคอย เพื่อที่จะไปที่วัดรอบ ของ เครื่องแต่ล่ะตัว

ไม่เหมือนกันครับ เข้าใจว่า วางเครื่องตัวใหม่ แต่ ไม่ได้วายริ่งสายไฟ

ใช่ไหมครับ มันเลย ไม่มีสัญญาน ไปที่หน้าปัท ให้ช่างไฟ ทำให้ก้อน่า

จะใช้ได้แล้วครับ :D:D:D:D

3. TKJ Auto

4
    0
    0
    ลองต่อดูแล้วครับ บ้างครั้งก็ขึ้น บ้างครั้งก็ไม่ขึ้น เข็มสั่นมากเลยครับ ผมลองดูคอล์ยสัญญาณแล้วเครื่องเดิมสายเข้า 1 เส้น ออก 1 เส้น
    ของใหม่ เข้า 1 เส้น ออก 4 เส้น เลยงง ๆ เครื่องตัวนี้ผมได้มาสายไฟครบเลยไม่มีตัดต่อ กล่อง ECU ตรงรุ่น

4. B1414

B1414 Guest

0
    0
    0
    ขายฝาสูบไหมครับ พอดีฝาสูบโก่งครับ รุ่นฝาสีขาวนะครับเท่าไหร่ด้วยครับ

5. TKJ Auto

4
    0
    0
    เครื่องเดิมผมก็นตาน้ำผุครับ ผมคิดว่าฝาคงไม่ 100 % แล้ว ลองปรึกษาช่างเอาฝาเดิมไปเจียร์ดูก่อนก็ได้ หรือไม่ก็ลองโทร ไปคุยกับ พี่บอยบางพลี ร้าน Shopalai พี่เค้าหาของให้ได้ครับ ถ้าสนใจจริงผมคิดไม่แพงวัดใจไปเลย 3000 ขอค่าน้ำมันไปส่ง กับค่าแรงถอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้