ถามหน่อยครับ เรื่องสายพานทามมิ่ง

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Chew_Chew, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เวลาเปลี่ยนสายพานทามมิ่ง พี่ๆเปลี่ยนปั๊มน้ำกันบ้างรึเปล่าครับ ผมว่าจะเปลี่ยนด้วยเลย

ผมมีข้อสงสัยว่าถ้าเปลี่ยนปั๊มน้ำ เป็นพี่จะเปลี่ยนของอะไรดีครับ aisin หรือของ 0 ดีครับ ราคาต่างกันเยอะมากเลยตัดสินใจไม่ถูก แล้วมีคนบอกว่า aisin ผลิตให้ toyota อีก ยิ่งตัดสินใจไม่ถูกเลย ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ปล. ใครพอมี part number ของปั๊มน้ำ สายพานทามมิ่ง ลูกลอกหน้าเครื่อง กับซีลหน้า เครื่องบอกทีนะครับ อยากรู้มากเลยครับ

2. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ควรเปลี่ยนนะ ตอนนั้นผมเป็นแต่สายพาน

ใช้ไปพักนึง ป้ั้มพัง เรื่องยาวเลย

3. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ควรเปลี่ยนนะ ตอนนั้นผมเป็นแต่สายพาน

ใช้ไปพักนึง ป้ั้มพัง เรื่องยาวเลย

4. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ.................

5. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ควรเปลี่ยนทีเดียวพร้อมกันเลยดีกว่าครับ.......จะได้ไม่ต้องรื้อหลายรอบ
    ผมเพิ่งเปลี่ยนไปได้ไม่นาน ใช้ปั้มน้ำ AISIN รหัส ที่กล่อง WPT-056 ตรงกล่องจะเขียนบอกรหัสเครื่องยนต์ครับ 3S-GET,3S-GE
    ราคาก็ 1500 -1800 บาท ส่วนลูกลอกสายพาน ใช้ลูกลอกตัวเล็ก 2 ตัว (Koyo 038) ลูกละไม่เกิน400-500 บาท
    ส่วนรหัสสายพาน ผมไม่ได้เก็บสายพานเก่าไว้ด้วยอ่ะสิ................

6. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    อ่อครับพี่น้อต

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มีใครทราบ part no. ของสายพานบ้างครับ กลัวเบิกผิดอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้