มีปัญหา Strat ติดยากหลังจากเติ่มน้ำมัน, แก๊ส

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ecxmax, 16 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    เอาปัญหามาฝากอีกครั้งครับ

รอบนี้อาการคือ

Start ติดยากเป็น 3 ครั้งแล้วครับหลังจากล้างห้องเครื่องเอง ไม่รู้เกี่ยวมั้ย
    แต่ตอนเช้า หรือใช้งานปกติก็ Start ติดทีเดียวนะ

เป็นตอนที่ไปเติ่มแก็สที่ปั้ม 2 ครั้ง พอเติ่มเสร็จแล้ว Start ไม่ติด ต้องรอสักพัก
    และลองเติ่มน้ำมัน ก็เป็นเหมือนกันครับ Start ไม่ติด ต้องรอสักพักเหมือนกัน

ใครช่วยวิเคราะห์อาการได้มั้งครับ เกิดจากอะไร

2. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    ไม่มีคนตอบเลย

3. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    ผมใช้รถมาห้าปี รถไม่เคยมีปัญหา สตาร์ทติดง่ายมาตลอด แตมาติดแก็สตอนปีที่สี่น้ำมันไม่ค่อยได้ใช้ปกติจะเติมแก๊สโซฮอลล์ พอมาเริ่มใช้น้ำมันต้นปีที่ห้าสตาร์ทน้ำมันไม่ค่อยติดต้องบิดกุณแจ สามครั้ง ก่อนเพื่อให้น้ำมันเดิน(ปกติระบบจะรักษาแรงดันค้างไว้ในรางหัวฉีดตอนดับเครื่อง)อาการของผมคือระบบมีน้ำมันรั่วออกจึงจำเป็นต้องบิดกุณแจเพื่อให้น้ำมันสร้างแรงดันในรางหัวฉีด ผมเข้าใจว่าแก๊สโซฮอลล์ไปทำลายซีลยางหรือมันเสี่ยมสภาพเอง ผู้รู้ช่วยบอก ผมคงต้องเช็คการหยดของหัวฉีดและปั๊มเชื้อเพลิงและเรกกูเลเตอร์ ดูว่าตัวไหนรั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้