สอบถามเรื่อง แผงคอล์ยร้อน จะล้างมันครับ ช่วยดูหน่อยว่ามันล้างถูกไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sync713n, 16 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    จากกระทู้นี้ ครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=88171

ผมเป็นอาการนั้นเลยครับ แอร์ตากแดดแล้วไม่เย็นแต่ถ้ากลางคืน หิมะตกครับ หนาวมากๆ

เลยอยากจะล้างเองครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับว่า พอเราถอดกระจัง หน้า ออก เจอ เป็นแผงคอยร้อน ใช่ไหมครับ ผมกลัวว่ามันจะเป้น อะไรสักอย่างครับ

ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลยครับ แต่อยากทำเองมากๆ ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลองดู ความเร็ว รอบ ของ พัด ลม ก่อนนะครับ

ขั้น ตอนการ ทำไม่ยากครับ แค่ อย่า ราดให้ มัน โดน พวก ลูก ยาง

เพราะมัน เป็นกรดครับ ราด เฉพาะ แผง อลูฯ ที่เป็น โล หะ นะครับ

ถ้าไม่ถนัด .. เข้าร้านดีกว่าครับ ..

เดี๋ยวงานมา

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามตาแจ๊คเลดยครับ
    แล้วอย่าทิ้งไว้นานด้วยนะครับ

4. sync713n

57
    0
    0
    ผมเอาแค่น้ำแฟ้ม ขัดเอาครับ ไม่ได้ เอา น้ำยา อะไรล้างอะครับ แค่แฟ้มก็โฮเค ละครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ระวังครีบล้มนะครับ

6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ผมใช้ซันไลต์ครับ
    เนื่องจากน้ำยาล้างจานจะทำความสะอาดคราบมัน(น้ำมัน)ได้ดีกว่าผงซักฟอก และฤทธิ์กรดจะอ่อนกว่าน้ำยาอาปาเช่
    เอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำ แล้วใส่ขวดฟอกกี้ฉีดให้ทั่ว ใช้แปรงสีฟันขัดเบาๆ แล้วเอาน้ำฉีดก็แจ่มแล้วครับ

จะให้ดีเอาเครื่องฉีดน้ำ ฉีดย้อนจากด้านในออกมาครับ

จริงๆเป็ดก็ไม่ได้อันตรายมากนัก หากใช้อย่างระมัดระวัง
    ผมก็เคยใช้ล้างหม้อน้ำที่ตันแล้ว เอาวะไหนๆจะต้องเสียตังเปลี่ยนใหม่อยู่แล้ว
    แต่ก่อนจะเสียตังซื้อหม้อน้ำใหม่ เอาเป็ดผสมน้ำเจือจางหน่อย กรอกใส่หม้อน้ำที่ตันแล้ว เขย่าๆสักพัก
    (ห้ามตั้งไว้นิ่งๆ ให้เขย่าสัก5-10นาที) เทออก เอาน้ำสะอาดล้างให้สะอาดจริงๆ
    งานนี้ต้องใส่ถุงมือนะครับ

7. sync713n

57
    0
    0
    ขอบตุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้