แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    คือตอนนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาขัดเคลือบสีรถเพราะขัดทีเป็นชั่วโมงเลยแถมเหนื่อยอีกตาหากเลยอยากได้เครื่องขัดเคลือบสีแต่ไม่รู้ว่าจะใช้ยีห้ออะไร/ซื้อที่ไหนและราคาเท่าไหร่ด้วยผู้รู้ช่วยแนะนำทีคับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    นานๆจะทำซักครั้ง เอาถูกๆนี่แหละ ตามโลตัสก็ได้ครับ
    เครื่องขัดถูกๆ แต่ผมใช้ผ้าขนแกะของ 3M ครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

=ช่วยบอกยี่ห้อ เครื่องขัด และราคา ด้วยครับ
    +ผ้าขนแกะด้วยนะครับ สนใจ ไม่ได้ขัดมานานแล้ว:D

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ขัดเองเลยเหรอน้องเบิร์ด ฝากขัดคันได้ม่ะ แจ่มๆ

5. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ไม่ค่อยมีตังไปตามร้านครับแพงแต่ขัดเองก็กลัวเป็นรอยเหมือนกัน

6. ประจวบ

ประจวบ New Member Member

36
    2
    0
    ใช้ผ้าขนแกะระวังรถเป็นรอยขแมวเป็นวง ๆๆนะคับ ถ้าให้ดีใช้ฟองน้ำที่ขัดสีจะดีกว่าน่าจะ
    1000 นิดหน่อย ของ 3M นะคับ

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ไม่มีความชำนาญ ต้องระวังมาก ๆ ครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

การขัดสี จะเป็นการขัดเพื่อลบรอยต่าง ๆ บนชั้นเคลียโค๊ท

ดังนั้นการขัดจะเริ่มจากการใช้ขนแกะเป็นอันดับแรก

เพื่อให้ร่องรอยที่ลึกหาย เมื่อขัดเสร็จ ก็ต่อด้วยฟองน้ำขัดสีอีกครั้ง

เพื่อลบรอยที่เกิดจากขนแกะ (ริ้วแสง) จากนั้นจึงเริ่มขัดชักเงา

เสร็จแล้ว ก็เคลือบสีอีกครั้ง รถก็จะสดใสเงางาม

แต่แนะนำว่าเอาไปจ้างขัด แล้วเราดูแลต่อจะดีกว่า ไม่เหนื่อยด้วยครับ

วิธีดูแลก็ตามลิ้งค์ -->
    Click Here

8. ประจวบ

ประจวบ New Member Member

36
    2
    0
  9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มีของ MY Car ครับ
    ซื้อ มา 2500 ครับ ไม่ได้ใช้เลยครับ
    ถ้าสนใจ pm มาครับ ขายขาดทุนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้