สอบถามเรื่องไฟ Overdrive

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย misterp, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. misterp

misterp New Member Member

7
    0
    0
    เนื่องจาก ได้ไปเปลี่ยน หัวเทียนใหม่ทั้ง 4 หัว
    แต่ว่า หลังจากเปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้ว ปรากฎว่า ไฟ overdrive ที่หน้าปัด ได้ดับไป ไม่ติดอีกเลย
    ทางร้านเค้าก็บอกว่า ผมเปลี่ยนนหัวเทียน ไม่ได้ยุ่งกับระบบไฟคุณเลย เป็นไปไม่ได้ มันต้องเสียก่อนที่เปลี่ยนหัวเทียน เราเองก็ เฮ้อ ก็ก่อนเข้าร้าน ไฟสีส้ม ๆ มันก็ยังติดอยู่เลยนินา แต่ก็ไม่มีหลักฐานอีก
    อยากถามพี่ ๆ ว่า ไฟแสดงสถานะ overdrive ดับไป เราต้องเช็คตรงไหนบ้างครับ ที่เกี่ยวข้อง
    หรือว่าหลอดมันจะขาด
    รบกวน หน่อยคร้าบ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ลองขับคงที่ประมาณ 80 แล้วกดปุ่ม Overdrive ถ้ามีการเปลี่ยนเกียร์ แสดงว่าระบบเกียร์

ปกติไม่มีปัญหา ให้ลองเช็ดหลอดไฟหน้าปัดดูครับ ...แต่ถ้ากดแล้วไม่มีการตอบสนองใดๆ

อาจเป็นที่สายไฟที่เกียร์หลุด หรือสวิทOverdrive ที่คันเกียร์ชำรุดครับ :)

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามพี่ดิวเลยครับ
    ถ้ากดแล้วเปลี่ยนเกียร์ก้อเช็คหลอดไฟที่หน้าปัดดูครับ

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามข้างบนครับ

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เป็นไงมั่งคับ
    หายยัง

:)

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อิอิ ใช้ไม่เป็นอ่า

7. ชอบแบบธรรมดามาก่า....ได้อารมณ์ดีอ่า...

หายยังเอ่ย......^ ^

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตกลงเป็นเพราะอาไรรู้ยังครับ....
    ...แต่ผมว่าไม่ได้เป็นเพราะเปลี่ยนหัวเทียนแน่นอน....อิอิ....

9. misterp

misterp New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เพิ่งได้เข้าบอร์ด ลองขับดูแล้ว กด ก็ทำงานปกติครับ สงสัย ไฟขาด หรือสวิตท์ พัง สองอย่างนี้ครับ
    ไม่ได้เป็นเพราะหัวเทียน แน่นอน อิอิ แต่เป็นหลังจากเปลี่ยนหัวเทียนนี่ละ เลยทำให้งง
    ขอบคุณอีกครั้งคร้าบ

10. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ดูอาการแล้วน่าจะหลอดขาดนะครับ ส่วนสวิทถ้ากดแล้วทำงานปกติ สวิทไม่เสียแน่นอนครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้