เจ้าตัวนี้มีไว้ทำอะไรครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย GT4, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อยากรู้ว่าเจ้าตัวนี้เรียกว่าอะไรไว้ทำประโยชน์อะไรบ้างเปลี่ยนแล้วดียังไง
    ผมรุ้แต่ว่ามันเกี่ยวกับ oil cooler

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ใส่แทนของเดิม เพื่อเพิ่มแรงดันน้ำมันเครื่อง
    สปริงมันจะแข็งกว่าของเดิม

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    แล้วมันดีไหมน่าเปลี่ยนรึเปล่าเกี่ยวกับ oil temp ด้วยไหม

4. ~ kittyjung ~

~ kittyjung ~ New Member Member

161
    0
    0
    ผมมีของ HKS เหลืออยู่ถ้าสนใจ0876991991 พี

5. seenevo

seenevo New Member Member

8
    0
    0
    น่าเปลี่ยนนะครับ ทำให้แรงดันน้ำมันเครื่องดีกว่าเดิมแน่นอน แต่ไม่เกี่ยว oiltemp . ให้ช่างที่มีประสบการดีก่วา

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เห็นตัวสปริงกันมั้ยครับ
    ของเดิม สปริงจะห่างและค่านิจสปริง จะแข็งกว่า ทำให้แรงดันน้ำมันเครื่องต่ำกว่า

ส่วนของซิ่ง หน้าตาจะเหมือนกัน แต่สปริงจะชิดและค่านิจสปริงจะอ่อนกว่า ทำให้ถีบกลับได้เร็ว
    แรงดันน้ำมันเครื่องจะสูงกว่าอีกนิดหน่อย ปกติจะใช้ควบคู่กับกรองนมค.ของ K&N ที่เค้าว่ากันว่ามีสปริงช่วยแรงดันน้ำมันอยู่ในตัวกรองอีกทีด้วย

เมื่อก่อน อีโว3คันแดง ของพี่อ๊อฟ หทัย ยุครุ่งเรืองเป็นเจ้าสนาม
    ใช้บ่อยเปลี่ยนกันประจำทุกๆ 2 สนาม ครับ
    ข้อดีที่เห็นคือ แรงดันเพิ่มมาอีกนิด และกันเหนี่ยวไม่ให้เครื่องพังคาเท้าซะก่อนครับ แต่ก็พังอยู่ดี 555..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้