เสียงหวีดดัง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย eedare, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eedare

eedare New Member Member

6
    3
    0
    เวลาเปิดเครื่องเสียงแล้ว เร่งเครื่อง เสียงหวีดจะดังรู้ไหมเกิดจากสาเหตุไร ใส่ตัวกันหวีดแล้วก็ไม่หายดัง

sky_74 และ benzd ถูกใจสิ่งนี้
  2. ไม่มีเซียนมาตอบให้เลยหรือครับ แหมหน้าน้อยใจจังนิ
    ในรถมีอุปกรณ์เครื่องเสียงอะไรบ้างครับ ขอรายระเอียด และรุ่นรถด้วยครับแล้วจะบอกให้ครับ

3. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ผมไม่ใช่เซียนอ่ะ แต่น่าจะเป็นที่พวกสายไฟลงกราว์ไม่ดีหรือสายสัญญาณไม่แน่ครับ

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เพิ่ม เติม ให้ นะ พอดี พี่เคยทำงานเกี่ยวกับด้านนี้อยู่

ตอน ติด ตั้ง แอม นี่ เดิน สาย สัญญาน กับสายไฟใว้คนละฝั่งกัน ก็ช่วย ได้นะครับ อาการนี้ เกิด ได้ จากหลายสาเหตุ แต่หลักๆ จะอยู่ที่การติดตั้ง กับอุปกรณ์ ที่ใช้นะครับ
    ไอ ตัว โช็คกันกวน เนี่ย มัน จะทำงาน โดย ลด ระ ดับความแรงของสัญญาน เอาพุต จาก front ให้น้อยลงก่อนเข้าตัวแอม ทำให้ ระ ดับสัญญานอ่อนลง ทำให้ระดับของเสียงรบกวนนี่ก็จะลดน้อยลง จนเราอาจจะไม่ได้ยิน แต่มันไม่ได้หายไป แล้วก็ ที่สำคัญ มันไปทำให้คุณภาพเสียงลดลงไปด้วยเนื่องจากระดับสัญญานขาเข้าอ่อน ความเพี้ยนก็จะสูงขึ้นไปอีก
    เช็ค จุด ลง กราว สายไฟ ใน ระบบ เครื่อง เสียง และ สาย สัญญานให้ ดี แก้ ไข ให้ ถูก จุด ลอง ดู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้