รถผมพังครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ คือผมอยากถามว่ารถผมมีเสียงดังเหมือนมันติด พอดีเปลี่ยนเฟืองท้ายลูกใหม่อัตราทดเท่ากันหมดทั้งเกียร์ เกียร์ฝากและเฟืองท้าย แต่พอวิ่งๆไปมันจะโยนเลยครับทางด้านท้ายรถ และพอจอดลองดันดูรถก็ไม่เคลื่อนที่ให้เลยครับ อย่างนี้เกี่ยวกับศูนย์รถมั้ย อย่างไรผมขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอบลำบากมากครับ เพราะไม่เห็นอาการรถเลย
    อาการนี้ ชุดเฟืองท้าย น่าจะเสียหายหรือล็อคครับ
    อาจจะเกิดจากน้ำมันเกียร์รั่วซึม หรือ จุดยึดเฟืองท้ายฉีกขาด ได้หากหลายสาเหตุครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ลองถามช่างมา มันมีปัญหาที่เฟืองท้ายครับ
    เฟืองท้ายเป็นของ1800หรือเปล่า

4. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ]ขอบคุณครับ ผมเองยังปวดหัวอยู่เลย รอบแรกช่างบอกว่าลองใส่ของ1800 ให้ แล้วมันก็ยังไม่หายเลยใส่ของevo3ตรงรุ่นเลยมันก็ยังเหมือนเดิม ผมก็ไม่รู้จะแก้อย่างไรแล้วครับ อย่างไรต้องขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้