ขอคำแนะนำไมตี้จะวาง2J-GE ใส่เกียร์เดิม2L

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wang, 16 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wang

wang New Member Member

6
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบว่าท่านใดเคยมีประสบการณ์บ้างหรือพอจะรู้บ้างครับว่าจะวิ่งเป็นอย่างไรครับ แล้วหม้อน้ำเดิมเอาอยู่หรือเปล่าครับ แล้วสายไฟจะมีปัญหาไหมครับ เพราะผมไม่ใส่เกียร์เดิมของ2J ขอความคิดเห็นด้วยครับ

2. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เคยวางแต่ 1J-GE Auto ครับ
    เกียร์เดิมผมไม่แนใจว่าเป็นไงนะครับ แต่วิ่งได้แน่นอน
    เกรงอย่างเดียวว่า เท้า จะหนักแล้ว อายุเกียร์จะไม่ยืนยาว
    ส่วนเรื่องหม้อน้ำเดิม ใช้ได้ครับ ขึ้นอยู่กับสภาพที่เหลืออยู่ด้วย
    แต่ถ้าจะให้แนะนำทำแบบนอนจะดีมาก พัดลมไฟฟ้าต้องดี
    ส่วนเรื่องสายไฟขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของช่างไฟนะครับ
    ยังมีเรื่องอื่นอีกมากเช่น แอร์ ไมล์ วัดรอบ
    ส่วนช่วงล่าง เฟืองท้าย เบรค เอาไว้ก่อนนะครับ สบายๆ
    ศึกษาหารายละเอียดให้ดีก่อนนะครับมันไม่จบง่ายๆ

3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เชียร์อย่างเดียวคับ......ไม่รู้เรื่องเลยอันเนี่ย.....

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามพี่หนุ่มเลยครับ

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ใส่น่ะใส่ได้ครับ แต่อายุเกียร์สั้นแน่นอน 2j แรงบิดสูงครับ สู้ขายเกียร์ 2L แล้วไปซื้อเกียร์ 1G ใส่จะดีกว่า เกียร์ห้าไปได้ไกลกว่าประหยัดน้ำมันกว่าครับ
    ทำมัยไม่ซื้อเครื่อง 2J GE เกียร์ธรรมดาล่ะครับ ตัวละสามหมื่นจบเลย ไม่ต้องไปยุ่งกะเกียร์อีก

6. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามข้างบนเลย

8. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เข้ามาติดตามชมครับ

9. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รอหาความรู้

10. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

เกียร์ 2L ชน วิ่งน่ะวิ่งได้ครับแต่ว่ารอบจะไม่ได้ครับ ไม่ใช่ทางเลือกที่ดี เอาเครื่องพร้อมเกียร์ของมันจะได้อัตราทดที่สมบูรณ์กว่า เฟืองท้ายเดิมใช้ได้ 4.3 ต้น และ ปลายไปได้ดี ประหยัดด้วย หม้อน้ำเอาของเครื่องมาด้วยเลยสร้างจุดยึดใหม่ สายไฟถ้าได้เครื่องที่เซนเซอร์มาครบ ๆ จะง่ายกันการวายริ่งและไล่ระบบ ปัญหาจะไม่เกิดหรือเกิดก็น้อย เกียร์เดิมไม่ work ครับ

11. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ใจเย็นๆครับ ศึกษาไปก่อนครับ ว่าอู่ไหนวางดี มีผลงาน ลองดูครับ ตามนั้น...

12. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    เห็นด้วยคับต้องดูนานๆเหมือนผมไง นานเกิ๊น เห่อๆๆๆ เรื่องจริงคือไม่มีตังค์ จบ อิอิอิ

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ช่วยอัพ ครับ ส่วนตัวผมว่า เกียร์ ที่มากะตัวมันอ่ะครับ ดีทีสุด เค้าคำนวนมาแล้วว่าเหมาะ

ส่วนใส่เกียร์ เดิม ดีเซลลงไป รอบอาจไม่สำพัน กับเกียร์ จะทำให้กินน้ำมันไปปล่าว นะ

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาชมบรรดา เบนซิลเขาคุยกัน

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอฟังผลครับ

16. wang

wang New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ พอดีคิดว่าเกียร์มีอยู่แล้วครับ เลยว่าจะเอามาใส่ เพราะงบประมาณมีจำกัดครับแต่ถ้าใส่แล้วไม่ดีเลยผมก็คงต้องเก็บตังซื้อเป็นเกียร์ธรรมดาล่ะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ก็ยังขอเข้ามาศึกษาจากทางHILUX CLUB ต่อไปครับ หากมีปัญหาอีกคงต้องเข้ามารบกวนครับขอบคุณอีกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้