ถามเรื่องด้ามเกียร์ Quick shift

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    สืบเนื่องมาจากผมเคยเห็นในเว็ปนี้มีคนเคยเอาด้ามเกียร์เดิมๆติดรถ
    ไปแปลงเป็น Quick shift ได้ ไม่ทราบว่าใครเคยทำบ้างครับ
    ถ้าจำไม่ผิดคือตัดต่ออะไรซักอย่าง แล้วค่าทำแพงไหมครับ สามารถทำได้ที่ไหน
    เร็วๆนี้ว่าจะสับเกียร์ธรรมดาแล้ว ช่วงนี้ของก็ได้มาใกล้ครบแล้วขาดเล็กๆน้อยๆแต่ยังไม่มีเวลาเอารถ
    เข้าอู่ เลยว่าจะเอาด้ามเกียร์ไปทำขำๆถ้าเกิดว่ามันไม่แพง :D:D:D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอาของแต่งตรงรุ่น ชัว กว่าเยอะครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เค้าจะต่อด้ามด้านที่ใช้ยึดกับกระบอกเกียร์ รู้สึกว่าจะต่อเพิ่มประมาณ 1 นิ้วครับ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ตังหมดอ่าคับ บอกตามตรงเลย :cry: ถ้าทำแล้วมันไม่คุ้มก็คงไม่ทำ ยังไงใครเคยทำมีความเห็นอย่างไร
    ขอคำแนะนำด้วยละกันนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

5. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    มันก้อเข้าเกียร์ได้สั้นกว่าเดิมแบบรู้สึกได้นะครับ อีกอย่าง ม่ะแพงด้วย ให้ร้านไหนทำก้อได้ครับ ที่มีเครื่องเชื่อม

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เก็บตังค์ก่อนดีกว่า ของ Type R ก็ดีอยู่แล้วครับ เรื่องการตัดต่อคงไม่ยากเท่าไรและราคาไม่แพง แต่ถ้าเกิดหักขึ้นมามันคุ้มกันครับ ถ้าอยากจริง เก็บตังค์รอของดีทีเดียวจบ

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ของผมได้ติดหัวตาโตมา(โชคดีไป)ผมวัดดูกะตัวเดิมๆมันต่างกันหนึ่งเซ็นครับ(นิดเดียวเนอะ)
    แต่พอเวลาเข้าเกียร์ต่างกับเกียร์เดิมประมาณสองนิ ้วเลยอะครับ(ระยะห่างของแต่ละเกียร์)
    ไม่รู้ว่าของแต่งจะยาวกว่า Quick shift ติดรถรึเปล่าแต่ผมว่าหาของแท้ไม่ก็ซื้อ
    ของแต่งจะดีกว่าครับ (จบแบบสะบายใจดีกว่าจบแบบคาใจอะครับ)ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้