มีเรื่องอยากจะถามหน่อย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    คือรถผมมีอาการพอเจอทางขรุขระแบบถนนปูดๆอ่ะความเร็วประมาณไม่เกิน50
    รถจะมีอาการแฉลบออกข้างทีแรกคิดว่ายางเสื่อมไปเปลี่ยนมาแล้วก็ยังเป็นอยู่
    เปิดเวปดูเค้าบอกให้ไปใส่กันโคลงแต่มี2ความเห็นต่างกัน
    1ใส่แล้วเข้าโค้งหนึบทรงตัวดีขึ้น80%
    2.ใส่แล้วเตรียมตัวลงคลองได้เลยเพราะมันยันกัน2ข้างเวลาเลี้ยวแล้วล้อจะยกตามกัน

ก็เลยอยากถามว่าตกลงมันดีหรือไม่ดีกันแน่ครับแต่ถามจากผู้เล่นรถยกสูงเค้าบอกเปลี่ยนโช๊คชัวสุดแต่มันแพงเกินอาจเอื้อมอ่ะครับ:cry:

โช๊คเค้าแนะนำยี่ห้อ โอ แมน อี มู กระบอกเหลืองใครทราบราคาบ้าง(คู่หลัง)

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  2. เห็นด้วยครับ เปลี่ยนโช๊คชัวร์ที่สุดครับ แต่ราคาผมไม่ทราบครับ อิอิ

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    บอกให้เปลี่ยนโช๊คไง ชัวร์สุด ไม่ต้องใส่แม่งหรอก กันโครงอ่ะ เก็บตังค์ใส่โช๊ค ชัวร์สุด 15000 เริ่มเก็บเลย :D :D :D

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    พี่มันเกินเอื้อมจิงๆที่ผมมองกันโคลงก็เพราะมันถูกและได้ผลดี(มั้ง)

แต่เห็นความคิดหลายคนมันขัดแย้งกันไงก็เลยดูๆอยู่ไง

แต่โช๊คนี่คงอีกยาวเอาเงินไปทำอย่างอื่นดีก่าถ้าต้องเปลี่ยนเสียดายตังง่ะ

ไม่ใช่ไม่ลงทุนนะแต่ของแบบนี้เราเซฟได้ก็เซฟยกคันเร่งซักนิดแตะเบรคซักหน่อยก็คงประคับประคองไปได้

5. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ราคาแพงแต่แลกกับชีวิตคน.................
    อย่าหาว่ากรูเสือกเลยนะ ปิ๊กแนะนำว่าแกน่าจะพูดกับแม่อ่ะ อธิบายว่าสิ่งที่ต้องเปลี่ยนมันจำเป็นจริงๆๆ ไม่ใช่เพราะความสวย
    แต่ว่ามันปลอดภัยสำหรับแกแล้วก็แม่ด้วย กรูว่ามันจะมีผลตอนแกไปต่างจังหวัดรึว่าตอนแกขับเร็วนะ
    อย่าบอกว่าแกจะซื้อกระบะขับในกรุงเทพ...ไม่ออกเที่ยวต่างจังหวัดเลยก็ไม่ใช่

ปิ๊กไม่ได้หาว่าบ้านปิ๊กมีตังค์รึว่าอะไรนะ รถพ่อปิ๊กอ่ะข้างนอกดูเดิมๆๆเลยอ่ะ แต่ปิ๊กรู้มาพ่อปิ๊กเซ็ทช่วงล่างใหม่หมดเลยเกือบแสน
    เวลาไปต่างจังหวัดมีที่รถขับตามมา ถึงขนาดมาถามอ่ะ พี่ทำช่วงล่างอะไรมาบ้าง เห็นรถเข้าโค้งแล้วเค้าอึ้ง.....

ปิ๊กว่าถ้าเงินส่วนนี้แลกกะชีวิตแกรึว่าครอบครัวแกน่าจะยอมแลกนะ
    แล้วจริงอย่างที่พี่เต้ยว่า...กันโคลงไม่จำเป็นเลย เพราะปิ๊กเหนพ่ออกรถมา พ่อเปลี่ยนโช็คก่อนอย่างแรกเลย ตั้งแต่ป้ายแดงอ่ะ
    (กรูจำได้ ไปเดินมอเตอร์โชว์กะพ่อ3วันติด แถมไปดูแข่งโฟล์วิลล์โคลนกระเด็นใส่หัวอีก)
    อ่ะเอารูปรถพ่อมาให้ดู...
    เหนือมีทะเลหมอกแล้วนะก๊าบบบบ ถ่ายมาเมื่อวันที่25ตุลาคมทที่ผ่านมาเอง ตอนพระอาทิตย์กำลังจะขึ้น ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  6. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ไอ้เราก็เคยแซวคิดว่า ขำ ขำ ไอ้ที่ว่าตกข้างทางก็ไม่ได้คิดจะแช่งหรือดูถูกเลย แต่ไม่เป้นไร ปากไม่ดีเอง อ่ะ เอาไปดู

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8463870/V8463870.html

แล้วตัดสินใจดู ถ้าคิดแค่จะยกคันเร่งแล้วแตะเบรค แล้วคิดว่าปลอดภัยก็แล้วแต่จะคิด

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เสียน้อย เสียยาก เสียมาก เสียง่ายนะแว่น ..............หุหุ

ปล. ไปเที่ยวไหนมาเหรอปิ๊ก สวยอ่ะ ที่ทำงานกำลังจะจัดไปเที่ยวดูทะเลหมอกกันพอดีเลย

8. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เป็นเหมือนกันเลย

เวลาวิ่งมาเจอถนนที่ปูดๆ เนี่ย จะแฉลบเหมือนกัน ต้องจับพวกมาลัยให้มั่นๆ เลยแหล่ะ ยิ่งถ้าเป็นถนนลื่นด้วยแล้วเนี่ย ยิ่งไปกันแฉลบแรงกว่าอีก.... :D:cool:

9. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    เออขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันนะคับ

จะเอาไปพิจารณาอีกทีครับผม.........วีโก้มันเหลืออ่ะทำไงได้ อิอิอิ

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อารายว่ะที่เหลือ รถมันเหลือ เครื่องยนต์มันเหลือ หรือว่า ตังค์มันเหลือ (เหลือน้อย) ชี้แจงด้วยน้อง อารายที่มันเหลือ อิ อิ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

11. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0

รูปนี้ที่ภูชี้ฟ้าจร้าพี่กอล์ฟ...

12. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    คิดเอาเองล่ะกัน :D:D:D

13. เก็บตังแดกเหล้าดีกร่า หุหุ

ปล ตาหินอยู่ไหนวะ พาไปเจอดาวมหาลัย เวน กำ แมร่งดาวจริงๆ แต่เป็น ดาวอุกาบาต นะ - -*

14. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เออ :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

15. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    แล้วอีผุผุ ล่ะเหลือไหม.....ก๊ากกกกกกกกก+

16. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อยากรู้ต้องมาลองฟ่ะ 555+ :cool: :cool: :cool:

17. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    อยากลองแต่ไปไหนไม่ชวนจะลองได้ไงล่ะ

ไปจะถึงและเพิ่งโทรมาจะตามทันได้ไง

18. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เราว่านะอะไรที่มันจำเป็นก็เปลี่ยนไปเถอะเงินที่เอาไปกินเหล้าน่ะ ถ้าเก็บแล้วกินน้อยลงก็คงจะดีขึ้นนะ

19. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไปเช็คมายัง ช่วงล่างอ่ะ ......

20. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ช่ายที่ไหนฟ่ะ เคยบอกไปแว้วไง ไอ้นี่มาวแว้วจำไรไม่ได้ไง 555+ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

21. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ไปแล้วคับแต่ร้านแกรถเยอะมากเลยไม่ได้ดูอะไรมากมาย

อย่างว่าเรามันไม่ได้ขับ200SX วาง SR นี่ (แอบแซวน้าเหลิม) :D:D:D

22. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้