ถามเซียนegครับรบกวนตอบด้วยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย songvuth, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. songvuth

songvuth New Member Member

18
    0
    0
    อยากถามว่าประตู eg (coupe ) ( ej1 )กับประตู 3 door มีขนาดเท่ากันหรือใส่ด้วยกันได้หรือไม่ ท้ายตัดตัวราคา36000บาท ( ดิสหลัง )ไม่รวมประตูแพงไปใหมครับ
    พอดีต้องทำยใหม่ครับรบกวนเซียนช่วยตอบหน่อยครับ
    ใครสามารถหาอะไหล่ได้แจ้งเลยครับ
    วุธครับ 0819444159

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมรู้เพียงว่า กันสาดและกระจกมองข้างใช้ร่วมกันกับ EG3D เพราะฉะนั้นก็พออนุมานได้ว่าขนาดของประตูมันเท่ากัน

ว่าแต่ี้เอารถไปใช้ได้หรือครับ เจอข้อหาดัดแปลงเอานะ (ถ้ามีวิธีให้ถูกกฏหมายบอกด้วย อยากทำเหมือนกันครับ)

ท้าย EJ1 ไม่ค่อยมีคนเอาไปใช้ น่าจะต่อราคาได้เยอะ ๆ ซักไม่เกิน 3 หมื่น

3. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ครึ่งหน้าเหมือนกันหมดครับ

4. songvuth

18
    0
    0
    มีคนบอกว่าต้องสั่งเข้ามาทั่งคันครับแต่แพง
    สั่งมาทั้งคันประมาณแสนห้าแล้วครอบทะเบียน(ผิดกฎหมาย)
    ทำแบบผมแจ้งรดเกิดอุบัติเหตุให้วิศวกรเซ็นรับรองแต่ยังไม่รู้เค้าจะเซ็นให้ไหม
    ลองดูของผมก่อนก็ได้ทำแน่นอนถ้าประตูเท่ากันแล้วลองใช้ดูถ้าไม่มีปํญหากับตำรวจค่อยทำตามแต่เหมือนเสียรถนะเพราะท้ายดีๆจะเสียไปและถ้าตัดต่อไม่ดีเสียรถฟรีๆทั้งคันและหาท้ายราคาถูกไม่ได้อะครับเพราะบ้านเราไม่ค่อยมีรุ่นนี้ขายถ้าจะเอาต้องสั่งเอาอ่ะครับหรือถ้าใครหาได้ถูกๆบอกผมเดี๋ยวเป็นหนูทดลองให้ครับ

5. songvuth

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. EGR

862
    166
    0
    รอดูครับ ยังงัยมาแจ้งให้ทราบด้วย

ถ้าทำได้ไม่ใช่เสียรถนะ แต่จะเป็นเทพเลยล่ะ ขอบอก

อย่างอื่นไม่กลัว กลัวเกี่ยวกับกฏหมายอย่างเดียว สวมทะเบียนแล้วก็ไม่รอดเพราะรถมันผิดประเภท(2 ประตูCoupe และ 3 ประตู Hatchback) มันไม่ตรงในเล่มทะเบียน และ Coupe เป็นที่เตะตาต้องใจหลาย ๆ ฝ่าย โดนตรวจสอบชัวร์ ๆ

มีทางเดียวแหละคือแจ้งอุบัติเหตุและแจ้งดัดแปลงสภาพรถลงเล่ม ผมก็ดู ๆ ทางนี้อยู่ มันต้องคุยกับคนที่มีตำแหน่งใหญ่ในขนส่งอ่ะ

7. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    รอชมครับน่าสนใจมากๆครับถ้าได้นี่สุดเลยครับ

8. songvuth

18
    0
    0
    ไม่ได้อยากเป็นเทพแต่ใจรักครับเป็นเจ้าของมันมาห้าปีครับหาข้อมูลทำไปสองปีหลงผิดไปอญู่ในกลุ่ม เคอีอยู่พักใหญ่ครับทำให้ลืม หวิคนรกไปแต่ตอนนี้ตาสว่างแล้วครับต้องขอบคุณคนบ้านโป่งคนนึ่งที่ทำให้รู้ว่าความจริงใจในกลุ่มไม่มีจริงมีแต่ธุรกิจและสัจจะไม่มีในหมู่คนเห็นแก่เงินครับ
    ลองดูกลุ่มใหม่อยู่ครับ
    ขอถามนิดนึงรับท้ายตัดเดิมของผมสามารถขายที่ใหนได้บ้างครับแถวบ้านโป่ง
    หรือราชบรีหรือใครหาอะไหล่ก็ใจเย็นนิดนึงบ้างทีก็ให้แบ่งๆกันไป
    ตอนนี้รอขาย เคอียี่สิบ ยีบห้า และยีบหก ก่อนจะได้เอามาปั้นที่เดียว
    แต่อย่าแปลงเยอะนะครับาวลาวงกว้างมันจะเป็นที่สนใจทำแล้วหรือวิธีการที่๔กต้องทำแล้วโทรคุยกันดีกว่าครับ

9. EGR

862
    166
    0
    อยู่บ้านโป่งแถวไหนเหรอ ผมก็อยู่บ้านโป่ง(ท่าผา วัดโกฯ)
    ว่าแต่...ไปโดนไรมา ดูท่าทางผิดหวังอย่างแรงถึงกะขาย KE ตั้ง 3 คันเลย

ตูด 3 D ลองฝากขายที่เซียงกงบ้านโป่งดูดิ เผื่อบางทีลูกค้าเค้าถามหา อีกทางนึงก็ขายใน web
    หรือไม่ก็ต้องรอใครโดนท้ายหนัก ๆ มาอ่ะ

10. EGR

862
    166
    0
  11. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    เอาใจช่วยครับ คลับนี้มีแต่ความรักครับ อิอิ ช่วยๆกัน I love club EG ferio

12. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    สวยงามจิง จิง ชอบเหมือนกันคร้าบบบบบ.....โดน ๆเลย......ง่า

13. songvuth

18
    0
    0
    รถใครครับอยู่ในไทยหรือป่าวจะได้เทียบเลยแต่รถผมสี่ประตูครับแปลงหนักหน่อยถ้าเป็นสามประตูแปลงง่ายราคาไม่แรงครับรอวันทำอยู่อู่ยังไม่ว่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้