ใครเคยใช้ 4e fe บ้างครับ อยากขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย takamine@, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    อยากทราบว่า การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ อืดมั้ย ทนมั้ย
    แล้วจุกจิกหรือปล่าว ที่จะลง เป็นเกียร์ออโต้ครับ
    ขอบคุณครับ....

2. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    ผมวางเครื่องตัวนี้อยู่เลยครับ ทนมากครับ ทนทั้งคน ทนทั้งเครื่องครับ ทนกันไป อิอิ
    วิ่งได้เรื่อย ๆ ครับ ไม่หวือหวา เกียร์ต้น ๆ หนืดครับ ปลายก็หนืด ไม่รู้เป็นที่รถผมคันเดียวป่าว
    รอเพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นมาตอบเพิ่มเติมนะครับ :D:D:D

3. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    ทน ประหยัด ดูแลรักษาง่าย ไปได้เรื่อยๆ(ถ้าไม่รีบมาก)
    แต่ถ้าใจร้อน ชอบปรู๊ดปร๊าด ก็ต้องเทอร์โบเลยครับ:D

4. takamine@

372
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ.....

5. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ใช้อยู่อีกคันครับ เกียร์ AUTO รับลองทนหายห่วง ประหยัดด้วย ผมเติม 91 ตลอดเลย ถ้าจะใช้ โซฮอลจะได้ไม๊ครับ เคยเติม โซฮอล 95 แต่สะดุดดดอ่ะ แล้วเพื่อนๆๆเป็นไงบ้าง บอกหน่อย

6. dolly_b13

dolly_b13 New Member Member

38
    8
    0
    ผมก็ใช้อยู่ครับ ประหยัดดีนะ ติดแก็สด้วย กิโลเมตรละไม่ถึง1บาทครับ ไปเรื่อยๆนะ

7. black_dragon

black_dragon New Member Member

18
    0
    0

ใช้อยู่ครับ.....ติดแก๊สแล้วครับวิ่งมันดีนะ 140-160 สบาย ๆ
    Auto+Overdrive ไป 180 เลยไม่รู้ไมล์หลอกหรือเปล่า

8. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    แรง ทน ประหยัด คุ้ม ราคาไม่แพง ไม่รอรอบแม้ย้ายอินเตอร์ เคยบูส 1.5 บาร์ ยังอยู่ได้

9. 3dstarlet

3dstarlet New Member Member

71
    0
    0
    ใช้อยู่มากับรถ ก็ดีออกตัว ก็ ไม่อืดนะแป๊บเดียว 80 แป๊บเดียว 100 แล้ว แต่ไม่รู้ทำไมอยู่เกีย N มีดับ มีเง ิน ต้องเอาไปอาบ-อบ-นวด สะหน่อย ถ้าเอาไปทำแก๊ซ ถังโดนัท แพงไหม

10. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ผมก็ใช้ครับต้นออโต้อืดหน่อยปลายได้ 180 ครับผมขยี่ฟอจุนเนอร์มาแล้วครับหม้อน้ำระเบิดคาเท้ายังไม่พังเลยครับ

11. takamine@

372
    0
    0
    แหม...สงสัยต้องลองซะแล้วขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ชาวสตราเลทจงเจริญ....

12. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ดูดีๆๆนะครับ มันจะมี 3 เกียร์ กับ 4 เกียร์นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้