รีเลย์ ไดสตาร์ท มันอยู่ตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noom_04, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    รีเลย์ ไดสตาร์ท ใครมีรูปบ้างครับมันอยู่ตรงไหน ตัวไหนครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มันมี 2 ส่วนนะครับ ตัว solenoid ที่อยู่คู่กับ Motor Start ตัวนี้มี Relay อยู่ที่แถวๆ คอพวงมาลัย
    ต้องถอดแผงใต้พวงมาลัยออกมาพอบิด switch กุญแจ มันจะส่งไฟผ่าน relay ไปที่ solenoid
    ที่ motor start
    ส่วนตัว Motor start มันใช้ไฟตรงจากกล่องฟิวส์ในห้องเครื่อง ไม่มี Relay นะครับ
    (ไม่ชัวร์นะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้