ขอถามปัญหาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Tawatchai2532, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tawatchai2532

Tawatchai2532 New Member Member

67
    0
    0
    อยากทราบว่าเวลาบิดกุญแจ แล้วหน้ากระโปรงรถมีแสงแก๊สรั่วอยากทราบต้องทำอะไรถึงจะหาย

1.ต้องทำอะไร
    2.บอกเค้าว่าทำอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    รอผู้รู้นะจ๊ะ.....

3. ดูเองก็ได้ครับเปิดฝากระโปรงหน้าให้เพื่อนบิดสวิทช์กุญแจมาตำแหน่ง ON เสียงวาล์วที่ถังหลังรถเราก็จะเปิดดังแป็ก แก็สก็จะจ่ายมาตามท่อที่เดินใต้ท้องรถมาที่หม้อต้มที่อยู่ด้านหน้ารถ ถ้ามันรั่วก็จะเห็นกับได้ยินเสียงมันฟู่ออกมาเองครับ แล้วก็รีบปิดสวิทช์รถตัดการทำงานของวาล์วแก็ส ระวังอย่าให้มีประกายไฟใกล้ๆที่มันรั่วเดียวจะเป็นข่าวหน้า1
    1.ถ้ารั่วที่แถวแคลมป์รัดทั่ว ก็ลองขันให้แน่นขึ้นอีกแล้วลองเปิดสวิทช์กุญแจอีกที่ว่าหายรั่วไหม
    2.ถ้าท่อแตกก็ไปให้ร้านเขาเปลี่ยนให้เลยครับ ส่วนมากไม่ค่อยเจอท่อแตก

4. Tawatchai2532

Tawatchai2532 New Member Member

67
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ คุณโต

5. Geez07

Geez07 New Member Member

25
    0
    0
    ใช้ฟองน้ำชุบน้ำยาล้างรถหรือผงซักฟอก ชุบบริเวณที่ต้องสงสัยดูครับดูง่ายกว่าครับ...มันจะเป็นฟองขึ้นมาครับ...โชคดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้