อยากทราบจุดเสี่ยงน้ำท่วมในกทม.ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เพื่อเป็นการช่วยให้พวกเราระมัด ระวังภัยจากน้ำท่วม กทม.
    มีจุดเสี่ยง ก็มาโพส บอก ต่อก็ดีครับ เช่น ย่านพหลโยธิน ที่ใช้สัญจร
    กันบ่อย ๆ จาก มาบุญครอง วิ่งตรง ผ่าน ลาดพร้าว ไปเกษตร ไปสะพาน
    ใหม่ พอมีใคร วิ่งผ่าน ช่วงน้ำท่วมบ้างครับ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย
    นะครับ

ขอบคุณครับท่าน:)

ปล. เห็นมีหลายท่าน โดนน้ำเข้ารถ จะได้ หลีกเหลี่ยงช่วงฝนตก
    ช่วงนี้กัน :D

2. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ที่เห็นแย่สุดๆก็มีถนนศรีนครินเกือบทั้งสายแย่สุดๆก็ตรงก่อนข้ามสพานต่างระดับบางนา-ตราดทั้งสองฝั่งตกหนักๆวิ่งได้แค่เลนเดียว

3. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ซอยทางออกข้างเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ถ้าฝนตกหนัก แนะนำว่า ห้ามออกทางนั้นเด็ดขาด (โดนมากับตัวเลยครับ) ท่วมเกือบมิดล้อเลยอ่ะ:cry::cry::cry:

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หน้า คอนโดผม ฝนตกหนักๆ ก็ ท่วม เเล้ว ใน ซอย วิภาวดี 22

5. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    หน้า Carrefour พระราม 4 คับ หนักมาก

6. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    ในรัชดาซอย 8 วันนั้นน้ำท่วมเข้าไปในร้านเลย
    ขับเข้าไปถอยออกไม่ได้ด้วย

7. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถ้าฝนตกหนักถึง ชม. ก้อท่วมเกือบทุกที่เลยคับ

8. ซอยสหการประมูลเป็นคลองเลย

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แถวเส้นเลย ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท ที่จะวิ่งไปออกสุขุมวิทครับ ตกหนักๆ นี่ท่วมเลยครับ น้ำกระแทก
    ใต้ท้องรถเลยครับ เกือบเข้ามาในรถ

10. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ซอยเสือใหญ่ (รัชดา 36 ) กลางซอย ฝนตกทีไร ท่วมประจำ ห้ามเข้าเลย

11. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    แยกเกษตรครับโดนขึ้นมาเต็มกระโปรงรถเยย

12. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รถผมน้ำเข้ารถก็ที่ห้วยขวางถนนประชาราชบำเพ็ญ

13. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ซอยมามัคคีฝั่งทางเข้าเลียบคลองประปา

ยาวไปจนถึงรร.เบญจมราชานุสรณ์

อย่ามาเด็ดขาดด

14. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ซอยกำนันแม้น บางบอนครับ ฝนตกเอาเรือมาพายได้เลยครับ

15. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    แฮปปี้แลนด์คับ ยาวๆเลย

16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    หน้าเซียร์รังสิตอีกที่ครับ ตกแป๊บเดียวท่วมเลยอ่ะ....

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เส้นอโศกเลย ยิ่งช่วงที่เป็นแยกเข้า มศว.นะเกือบครึ่งคัน

18. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ลงทางด่วนงามวงค์วานมา เกือบไปไม่ได้เลย

19. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    ในลานจอดรถสยามสแควร์
    กลางถนนอโศก (จากเพชรบุรี ไปสุขุมวิท)
    ซอยหลัง ม.หอการค้าไทย

ทั้งหมดหลังฝนตกแรง ๆ และหลังฝนตกใหม่ ๆ ไม่ควรด้วยประการทั้งปวงครับ เคยมาทั้งหมดแล้ว

20. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    ในลานจอดรถสยามสแควร์
    กลางถนนอโศก (จากเพชรบุรี ไปสุขุมวิท)
    ซอยหลัง ม.หอการค้าไทย

ทั้งหมดหลังฝนตกแรง ๆ และหลังฝนตกใหม่ ๆ ไม่ควรด้วยประการทั้งปวงครับ เคยมาทั้งหมดแล้ว

21. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    พระประแดงครับ

22. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,296
    79
    0
    เกือบทั่วกรุงเลย อย่างนี้ฝนตกหรือตกใหม่ไม่ควรออกไปใหนด้วยประการทั้งปวง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้