ถึงชาว ae-club และทุกคนครับเผื่อใครรู้จัก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านใดที่รู้จักกับเจ้าของคันนี้ toyota ae สีแดงออกเลือดหมู ล้อลาย te37 ทะเบียน ฉล 7234...เห็นตรงมุมด้านหน้าล่างกระจกด้านคนขับมีสติกเกอร์ ae racing club แปะอยู่........ช่วยไปบอกเขาที่ว่ารถคันที่รูดกันชนหน้ารถเขาที่โลตัสบางกะปิตอนประมาณ 1 ทุ่มของวันที่24-04-52 คือรถ isuzu ตัวมังกรทองรถสีบอร์นมีหลังคาแครรี่บอย ทะเบียน ลฐ 4389 เป็นคันที่รูดกันชนหน้ารถ ae แล้วหนีไป............เรื่องมีอยู่ว่าพอดีวันนี้ขี่มอไซต์ไปรับแฟนที่โลตัสบางกะปิขณะผมกำลังจะเอามอไซต์ออกจากที่จอดได้ยินเสียงเหมือนรถลากหรือชนอะไรสักอย่างจึงหันไปดู จึงเห็นรถกระบะคันดังกล่าวขับเลี้ยวออกจากช่องที่จอดแล้วก็ขับออกไปแต่พอมองที่กันชน ae จึงรู้แล้วว่าเสียงอะไร เห็นเป็นรอยบี้เข้าาไปประมาณเกือบครึ่งลูกฟุตบอลทีแรกก็กะว่ากระบะมันคงออกไปไกลล่ะเราก็มองทะเบียนไม่ทัน ผมก็เลยขี่มอไซต์กลับบ้านออกทางด้านหลัง ทางออกด้านหลังที่ไปแฮปปี้แลนด์ พอกำลังจะออกตรงสะพานก็เห็นรถกระบะคันดังกล่าว(รถออกด้านหลังรถติดพอดีมันเลยไปไหนไม่ทัน)ทีแรกก็ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า แต่พอขี่ไปข้างๆด้านล้อหลังซ้ายเห็นลอยรูดที่บอดี้มีสี ae สีแดงติดมาด้วย ก็ชัวร์เลยว่าไอ่คันนี้แหละก็เลยจดทะเบียนไว้แล้วก็เอาไปให้ยามที่อยู่ตรงที่จอดมอไซต์แต่ยามมันดันทำเหมือนไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ ก็เลยอยากจะฝากบอกผ่านพี่ๆเพื่อนๆชาว rcweb ไปเผื่อใครรู้จักน่ะครับ....ถ้าเจ้าของรถรับรู้แล้วมีไรให้ช่วยก็ตามเบอร์ข้างๆเลยครับ

1. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ขอบคุณแทนเจ้าของรถคับ มีน้ำใจมากๆ คับ

2. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    มีน้ำใจมากครับ:D +++

3. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ฮีโร่ตัวจิง น้ำใจมากมาย:sad::sad:

4. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สุดจริงๆครับพี่ นับถือๆๆๆ

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ร่วมด้วยช่วยกัน..เยี่ยม

6. GT Corolla

GT Corolla New Member Member

22
    0
    1
    ขอบคุณแทนเพื่อนด้วยครับ ขอบคุณในน้ำใจมาก ๆ ครับ

7. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    เยี่ยมมากครับ สุดยอดเลย

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เยี่ยมๆ

9. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    มีน้ำใจมากค้าบ ^^

10. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุณแทนเจ้าของรถด้วยครับ ลูกผู้ชายตัวจริง

11. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    น่าชื่นชม มีคนแบบบนี้ในสังคม

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น้ำใจงามจิงๆค้าบ

13. boatham

boatham New Member Member

1
    0
    0
  14. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจ งามๆ ครับผม :D:D:D

15. mukogetulater

mukogetulater New Member Member

124
    2
    0
    เช็คจากใครได้บ้างอ่ะพี่

ร่วมด้วยช่วยกัน ขอบคุณมากคร้าบบบ

16. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  17. น้ำใจมากๆๆครับ...

18. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ลูกผู้ชายตัวจริง...ขอบคุณแทนเจ้าของรถด้วยคับ...เจ้าของรถคงจะดีใจที่หาคูกรณีเจอ...

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    สังคมต้องการคนแบบนี้ครับ

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มีน้ำใจมากมาย....

เคยโดนเหมือนกัน... แค้นใจโคด

21. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    หล่อจัดเลยครับผม เคยโดนเหมือนกันคับ ถากแล้วหาย มาดูเอ้ยโหเยอะมั่กๆ เคืองเลย T_T

22. ingtun

ingtun New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณแทนเพื่อนๆ ครับ

23. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ยกนิ้วให้สำหรับน้ำใจงามๆครับ

24. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    มันต้องหยั่งงี้ครับพี่น้อง....

สังคมไทยยังไม่สิ้นคนดี....

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    น้ำใจจริงๆครับ
    คนเล่นรถด้วยกัน ช่วยเหลือกันเยี่ยมครับ

26. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ขอปรบมือให้เลยคับ.....เยี่ยมเลย !!

27. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    น้ำใจงามมาก เยี่ยม

28. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ขอ ขอบคุณแทน เจ้าของรถเลยครับ มีน้ำใจ มากเลยครับ

29. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้